ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครใส่ฝาครอบเบรกตรงCaliper กับ ล้อเดิมๆบ้างครับ ( ใส่ได้จริงๆเคยเห็น )  (อ่าน 2095 ครั้ง)

ออฟไลน์ mr.prasanai

• Hero Member
  • ไม่ฟันฝ่าอุปสรรค บารมีก็ไม่เกิด
มีใครใส่ฝาครอบเบรกตรงCaliper กับ ล้อเดิมๆบ้างครับ อยากรู้ว่ามีคนเคยใส่บ้างป่าว
ถ้ามีช่วยประกาศตัวด้วยถ่ายรูปมาให้ดูด้วยยิ่งดีเลยครับ
ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2008, 23:24 โดย mr.prasanai »
แพ้ กับ ชนะ  ถ้าเราเอาแต่ชนะมันก็จะแพ้ แต่ ถ้าเราปองดองกันมันก็มีแต่ชนะ

ออฟไลน์ sam2008

• Full Member
ใส่ยากครับเพราะจะติดขอบ รัศมีเส้นโค้งก็ไม่รับกัน .....ลองหาดูเยอะ ๆ อาจเจอก็ได้ แต่ส่วนใหญ่ที่ใส่ได้จะเหมาะกับ max 16" up

• ไม่ฟันฝ่าอุปสรรค บารมีก็ไม่เกิด
ใส่ยากครับเพราะจะติดขอบ รัศมีเส้นโค้งก็ไม่รับกัน .....ลองหาดูเยอะ ๆ อาจเจอก็ได้ แต่ส่วนใหญ่ที่ใส่ได้จะเหมาะกับ max 16" up
เคยเห็นครับ มีคนใส่ เคยเห็นจากนิตยสาร จะเอารูปลงให้ดู
อาจไม่ชัดน่ะ
แพ้ กับ ชนะ  ถ้าเราเอาแต่ชนะมันก็จะแพ้ แต่ ถ้าเราปองดองกันมันก็มีแต่ชนะ

อันนี้ใครหว่า งิงิงิ
ลงอยู่ในเล่มเดียวกันนั้นแหละ

ออฟไลน์ Dab

• Administrator
  • C11-0016
    • My blog
เคยเห็นครับ มีคนใส่ เคยเห็นจากนิตยสาร จะเอารูปลงให้ดู
อาจไม่ชัดน่ะ

คิ๊กๆ รถน้องฮ้ง (Duckboy) สมัยยังละอ่อน อิอิ

ออฟไลน์ HuKAnG

• Tiida Team Thailand (M)
  • *
  • WasH@HerE
    • WasH@HerE
รุ่นที่ฮ้งใส่หายากครับ ขนาดผมหายังแทบพลิกแผ่นดิน ยังหาไม่ได้เลยครับ เลยทำใจแล้ว

รอใส่แท้ไปเลยดีกว่า

รุ่นที่ฮ้งใส่หายากครับ ขนาดผมหายังแทบพลิกแผ่นดิน ยังหาไม่ได้เลยครับ เลยทำใจแล้ว

รอใส่แท้ไปเลยดีกว่า

สงสัยคงต้องย้อนเวลาเจาะหาจิ๊นซี เฮ้ย! ครอบเบรกแล้ว งิงิงิ
คงหายากจริงๆครับเพราะ พี่สาวเพื่อนเค้าเปิดร้านขายของประดับยนต์ เค้าก็บอกว่าเมื่อก่อนเคยมีแต่หลังๆมันหาไม่ได้แล้ว  เลยมาถามเพื่อนๆ พี่ๆ ว่า มีใครใส่อยู่บ้างเผื่อคนที่ใส่ยังพอหาต้นตอ ที่ขายของหาอยากได้ครับ