ผู้เขียน หัวข้อ: dvd 2din คืออะไรครับ  (อ่าน 8174 ครั้ง)

ออฟไลน์ ro

• Newbie
  • *
dvd 2din คืออะไรครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 10:50 »
ใครรู้ว่าdvd 2din คืออะไรช่วยบอกหน่อยครับแล้วราคาเท่าไหร่ มีรุ่นอะไรบ้าง

ออฟไลน์ knotto

• Tiida Team Thailand (M)
  • Hero Member
  • *
  • TIIDA-Club # 0190
Re: dvd 2din คืออะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 14:12 »
เอาแบบเข้าใจง่ายๆ 1DIN หรือ 2DIN ว่าง่ายๆก็คือ ช่องใส่ตัวเครื่องเล่นขนาดมาตรฐานในรถยนต์ 1ช่อง ก็คือ 1DIN ขายตามท้องตลาดทั่วไปใช้เล่นแผ่นอย่างเดียว ไม่มีจอภาพหรือเป็นจอภาพแบบสไลด์(ตัวฟร้อนต์ปกติทั่วๆไปก็ไซด์นี้)
2 DIN คือ รุ่นที่มีจอภาพในตัว ขนาดวิทยุใน tiida เค้าเรียก 2 DIN

ถ้าคุณต้องการแบบมัลติ function ในตัวเดียวก็เป็น 2DIN มีจอภาพในตัว แต่เสียงจะสู้ 1DIN ไม่ได้ เพราะ 1DIN จะรองรับแผ่นอย่างเดียว ให้เสียงที่ดีกว่า 2DIN แน่นอน แต่ถ้าอยากได้จอ ก็ซื้อจอ สไลด์แบบ 1 DIN ใส่ก็ได้ ครับ

เข้าใจนะครับ ส่วนเรื่องยี่ห้อต้องผู้รู้ท่านอื่นมาตอบครับ จบข่าว :YoyoEmo14:

ออฟไลน์ pretorian

• Hero Member
Re: dvd 2din คืออะไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 14:34 »
เพิ่งจะรู้นะเนี่ย...

ว่าจะถามแล้วเชียว

ขอบคุณครับ