ผู้เขียน หัวข้อ: อยากติดพวกเกจวัด อุณหภูมิน้ำ หริอvoltไรงีครับ รบกวนชี้เเนะด้วยครับ  (อ่าน 1278 ครั้ง)

ออฟไลน์ pisit sukkan

• Full Member
  • ทีด้าดำ kmitl
อยากติดพวกเกจวัด อุณหภูมิน้ำ หริอvoltไรงีครับ รบกวนชี้เเนะด้วยครับ  ร้านไหนดี  หรือมียี่ห้อเเนะนำมั้ยครับ เพื่อควาสวยงามด้วยครับผม รบกวนด้วยครับ
Industrial Design  KMITL

ออฟไลน์ Eak

• Sr. Member
ไปคลองถม อาคารศรีวรจักรเลือกซื้อได้ตามใจชอบ ค่าติดตั้งไม่เกิน 400 บาท

ออฟไลน์ okaykero

• Jr. Member
  • **
ว่าจะถามนานแล้วครับว่า  วัดโวลท์เนี้ยไม่ยุ่ง  แต่เกจวัดอุณหภูมิน้ำเนี้ย  ติดยุ่งยากไม๊ครับ และต้องดัดแปลงอะไรมั้งหรือเปล่า  และน่าจะมีอายุการใช้งานเท่าไหรครับ ใครทราบบอกผมด้วยครับ

ออฟไลน์ momotaros

• Tiida Team Thailand (M)
  • Hero Member
  • *
  • 7214 & 5037
water temp แนะนำว่าถ้าจะติดแบบตัดท่อใส่เซ็นเซอร์
ควรหาของที่คุณภาพดีและช่างชำนาน จะปลอดภัยกว่าครับ
หากติดตั้งไม่ดีน้ำรั่ว งานเข้าครับ

ถ้าเอาปลอดภัยสุดก็คือ หาแบบที่เสียบกับช่อง OBD จะปลอดภัยที่สุดครับแค่เสียบปลั๊กครับ

ออฟไลน์ panyawut2527

• Sr. Member
ดู V-vhecker A501 ครับเป็นของจีนแต่คุณภาพก็โอนะ ราคาไม่แพง