ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อเสนอดีๆจากเซลล์นิสสัน  (อ่าน 258837 ครั้ง)

ออฟไลน์ admin

• Webmaster
  • Full Member
    • http://
ข้อเสนอดีๆจากเซลล์นิสสัน
« เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 10:57 »
เชิญครับ

Proshop master

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 15:23 »
แหม มีที่อยู่เป็นหลักเป็นแหล่งแบบนี้จะได้สะดวกสำหรับคนซื้อซะที
สำหรับโชว์รูมนิสสันที่ใด หรือเซลล์ท่านใดที่ยังไม่ได้รับรายละเอียดเรื่องชุดแต่ง Impul , Nismo แค็ทตาล็อกของตกแต่ง Nissan Tiida ทั้งหมด ราคา รวมทั้งตัวอย่างชุดรอบคัน Nismo โชว์ที่ศูนย์ของท่าน กรุณาติดต่อที่คุณเอ๋ 089-1432888 โดยด่วนเลยครับ เพื่อจะได้ทำการจัดส่งทั้งหมดที่ว่ามาให้กับทางศูนย์ของท่านโดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ โดยเฉพาะโชว์รูมนิสสันในกรุงเทพฯ นอกเหนือไปจากนิสสันกรุงไทย นิสสันนิวตั้น และนิสสันพระนคร 2000

ออฟไลน์ poom

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 15:41 »
พี่ไก่สะดวกส่งมาบ้านภูมิซัก 2-3ชุดนะคับ จะได้แนะนำได้คับ

ออฟไลน์ admin

• Webmaster
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 23:08 »
อ้างจาก: Proshop master
แหม มีที่อยู่เป็นหลักเป็นแหล่งแบบนี้จะได้สะดวกสำหรับคนซื้อซะที
สำหรับโชว์รูมนิสสันที่ใด หรือเซลล์ท่านใดที่ยังไม่ได้รับรายละเอียดเรื่องชุดแต่ง Impul , Nismo แค็ทตาล็อกของตกแต่ง Nissan Tiida ทั้งหมด ราคา รวมทั้งตัวอย่างชุดรอบคัน Nismo โชว์ที่ศูนย์ของท่าน กรุณาติดต่อที่คุณเอ๋ 089-1432888 โดยด่วนเลยครับ เพื่อจะได้ทำการจัดส่งทั้งหมดที่ว่ามาให้กับทางศูนย์ของท่านโดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ โดยเฉพาะโชว์รูมนิสสันในกรุงเทพฯ นอกเหนือไปจากนิสสันกรุงไทย นิสสันนิวตั้น และนิสสันพระนคร 2000
พี่ไก่ผลักดันแอนด์ถีบ ชุดแต่ง 4 ประตูม่างดิ่พี่ ชิโร่หนูอยากหล่อก่อนผ่าตัดอ่าพี่ ฮือๆๆ เค้าอยากหล่อๆๆๆๆ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2006, 08:33 »
อ้างจาก: poom
พี่ไก่สะดวกส่งมาบ้านภูมิซัก 2-3ชุดนะคับ จะได้แนะนำได้คับ

ได้เลยภูมิ ขอที่อยู่อีกทีดิ๊ เด๋วจัดให้

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2006, 08:33 »
อ้างจาก: admin
พี่ไก่ผลักดันแอนด์ถีบ ชุดแต่ง 4 ประตูม่างดิ่พี่ ชิโร่หนูอยากหล่อก่อนผ่าตัดอ่าพี่ ฮือๆๆ เค้าอยากหล่อๆๆๆๆ

กะลังหาอยู่อ่ะโอบ  ได้เรื่องแล้วจะลงให้ดูนะ

@NooThEnT@

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2006, 18:18 »
คุณพี่ไก่สุดหล่อขา นู๋เต้นขอซักเล่มมั่งได้ไหมคะ นะ นะ นะ คนดี

อิอิ

ออฟไลน์ NANITI05

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2006, 13:45 »
อ้างจาก: Nat-tiida
TIIDA 1.6L G A/T ( 5 ประตู)
ราคา 797,000 บาท
ดาวน์ 159,400 (20%)
ผ่อน 48 เดือน 14,341 บาท
ผ่อน 60 เดือน 11,961 บาท
ดอกเบี้ย 1.99%

แคมเปญแถม

1. ประกันภัยชั้น 1 + พรบ.
2. ฟิล์มกรองแสง
3. พ่นกันสนิม
4. ขัดเคลือบสี
5. เซ็นเซอร์ถอยหลัง
6. ผ้าคลุมรถ
7. พรมปูพื้น
8. ผ้ายางปูพื้น
9. กรอบป้ายทะเบียน
10. กันสาด 4 บาน
11. ล็อคพวงมาลัย
12. ชายบันไดสแตนเลส
13. สปอยเลอร์หลัง
14. ถาดวางของท้ายรถ
15. บัตร VIP.(ส่วนลดค่าแรง,ค่าอะไหล่)

แคมเปญเดียวกับ Motor Expo เลยนะคะ
ถ้าสนใจจะสอบถามเพิ่มเติมก็ติดต่อมาได้ที่
ณัฐูธิดา 081-407-5335
บริษัท สยามนิสสัน มหานคร จำกัด

ไม่ทราบว่า Promotion นี้ ดีเปล่าคับ
ควรขออะไรเพิ่มหรือเปล่าคับ
มีโครงการจะซื้อเร็ว ๆ นี้น่ะคับ
เพราะว่าอยากได้ promotion นี้น่ะคับ
ผมโทรไปถามีคุณ ณัฐธิดา มาแล้วน่ะคับ
ไม่ทราบว่า ถ้าเป็น 60 เดือน
ดอกเบี้ยเขาจะคิดที่ 2.51 แพงไปหรือเปล่าคับ

ผู้มาเยือน

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2006, 15:23 »
Tiida  ทุกรุ่น   มีดาวน์ตั้งแต่ 10% -  ตามที่ต้องการ  (ดาวน์เริ่มต้นที่ 66,900 บาท)

2. ฟิล์มกรองแสง  Hi-cool
15. บัตร VIP.(ส่วนลดค่าแรง,ค่าอะไหล่)
16. กันขโมย พร้มรีโมท
17. ครอบกระจกมองข้างพร้มไฟเลี้ยว

[size=4]ถ้าจองทันที  มีพิเศษให้เพิ่มเติม   ( ขอปิดการขายในทันที )[/size]
 ชาคริต  086-504-1630

สยามนิสสันมหานคร  รามคำแหง

ออฟไลน์ chawalit

• Tiida Team Thailand (M)
  • Hero Member
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2006, 13:45 »
ขอแนะนำตัวครับสมาชิกใหม่  (  แต่ยังไม่มีทีด้าใช้นะครับ  กำลังตัดสินใจอยู่ )

ผมอยู่  อุดรธานี  ครับ  ไปถามมาที่นิสสัน  อุดร   ดาวน์  20 %  ประกันไม่แถม  พรบ  ไม่แถม  ไม่มีอะไรแถมเลย     แต่แถมอย่างนึง  คือ  ถ้าออกรถสีขาว ต้องจ่ายเพิ่ม  12,000   (   ถามน้องเป็น  เซลล์ อยู่  แม่กลอง  บอกว่า  ของเค้า  เพิ่มเงิน  7,000  เอง  )

ที่  ขอนแก่น  ผมก็ไปถามมาแล้ว น่าจะดีกว่า  อุดร  

ตอนนี้กำลังจะเปลี่ยนรถจาก  ฟรอนเทียร์  4  ประตู  ขับมา  4 ปีกว่าแล้ว      ออกต่าง จังหวัดบ่อยครับ   (  ขับกระบะมานาน  รู้สึกร่างกายแย่มาก ๆ  ปวดหลัง  )  จึงจะเปลี่ยนรถ  เป็น  ทีด้า   (  กะเอาสบาย )

ตอนนี้มองไว้ที่    รุ่น  4  ประตู  1.6  G    ครับ

อิจฉาคนอยู่กรุงเทพฯ  จังเลย  ได้รถราคาถูกกว่าต่างจังหวัดเยอะเลย  

ออฟไลน์ ozegen

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2006, 23:29 »
ผมไม่ใช่ Sales นะครับ
ตอนนี้ผมตัดสินใจที่จะชื้อ TIIDA ครับ 1.6 G 5 Doors
ตอนนี้กำลังเปรียบเทียบ Promotion ของแต่ละศูนย์อยู่
ซึ่ง Promotion ที่ดีที่สุดที่ได้คือ
1. ดอกเบี้ย 3.X % ผ่อน 60 เดือนครับ [ตอนนี้กำลังต่อเรื่องดอกเบี้ยอยู่]
2. Spoiler แท้
3. Skirts แท้รอบคัน
4. คิ้วบันได แท้ เรื่องแสง
5. กระจกมองหลังตัดแสงสะท้อน
6. Sensor 2 จุด พร้อม Display
7. ประกันภัยชั้น 1 + พรบ. + ทะเบียน
8. ฟิล์มกรองแสง Lamina
9. พ่นกันสนิม
10. ขัดเคลือบสี 2 ครั้ง/ปี จำนวน 5 ปี
11. ผ้าคลุมรถ
12. พรมปูพื้น
13. ผ้ายางปูพื้น
14. กรอบป้ายทะเบียน
15. คิ้วกันสาด 4 บาน
16. ตาข่ายกันสัมภาระ
17. ไฟเลี้ยวที่กระจกข้าง แต่ต้องเพิ่มเงิน 8000 บาทครับ
[ผมเสียค่าจอง 2000 บาทครับ]

เอาไว้เปรียบเทียบกับที่อื่น ๆ ครับ
ถ้าใครได้ Promotion ที่ดีกว่านี้รบกวนช่วยติดต่อกลับด้วยครับ
ozegen555@yahoo.com

ออฟไลน์ DOMENON'C

• Tiida Team Thailand (M)
  • *
  • neostudio.multiply.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2006, 16:54 »
พี่ไก่ครับ ผมขอแคตตาล็อค ชุดแต่งสักเล่มได้มั้ยครับ

ขอบคุณมากครับพี่

ตาเอก

ออฟไลน์ Dab

• Administrator
  • Hero Member
  • C11-0016
    • My blog
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2006, 20:00 »
วันนี้ไปรับรถมาแล้ว
เซลล์ฝากมาบอกเพื่อนๆว่า ดอกเบี้ย 1.99 มีเฉพาะผู้ที่ออกรถภายในเดือนนี้เท่านั้นนะครับ
เพราะบริษัทแม่ต้องการยอด เพื่อนๆคนไหนอยากได้โปรนี้ ก็รีบๆกันนะครับ

กบ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2006, 16:04 »
ถึงคุณ  ozegen555  ได้เยอะขนาดนั้นแล้วก็จงพอใจเถอะครับ  บางคนเขายังไม่ได้เยอะขนาดนั้นเลย ผมก็เป็นเซลล์คนนึงครับเราก็ให้ลูกค้าจนลูกค้าพอใจครับอยากให้มองกลับกันบ้างครับ ว่า ทุกคนก็ต้องมีภาระหน้าที่ต้องกินต้องใช้ให้เราได้มีเงินพอเลี้ยงชีพได้บ้างเถอะครับ
หรือคุณคิดว่า เงินเดือนแค่ สี่ห้าพันของเซลล์เยอะพอ  เขาจาได้ออกมาเป็นโจรกันให้หมด
อิอิ  อย่าซีเรียดนะครับ  ก็แค่  ส่วนลึกในใจเซลล์ครับ
เอาเป็นว่า มคนนึงให้ลูกค้าได้นลูกค้าพอใจ แต่ผมจะบริการหลังการขายให้ดี  ลูกค้ามีอะไรก็โทรมาหา เราก็ยินดีที่จะช่วยเหลือ
มากกว่าลูกค้าที่เรื่องเยอะครับ......    
ผมก็เข้าใจนะครับ ลูกค้าก็ต้องการอะไรที่มากที่สุดเสมอ  แต่อยากให้ลูกค้รู้จักคำว่าพอดีบ้างนะครับ....
โชคดีและหวังว่าจะได้รับการบริการที่ดีจากเซลล์ที่ท่านไว้ว่างใจ....

ออฟไลน์ iamanoone

• Sr. Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2006, 16:47 »
อ้างจาก: กบ
ถึงคุณ  ozegen555  ได้เยอะขนาดนั้นแล้วก็จงพอใจเถอะครับ  บางคนเขายังไม่ได้เยอะขนาดนั้นเลย ผมก็เป็นเซลล์คนนึงครับเราก็ให้ลูกค้าจนลูกค้าพอใจครับอยากให้มองกลับกันบ้างครับ ว่า ทุกคนก็ต้องมีภาระหน้าที่ต้องกินต้องใช้ให้เราได้มีเงินพอเลี้ยงชีพได้บ้างเถอะครับ
หรือคุณคิดว่า เงินเดือนแค่ สี่ห้าพันของเซลล์เยอะพอ  เขาจาได้ออกมาเป็นโจรกันให้หมด
อิอิ  อย่าซีเรียดนะครับ  ก็แค่  ส่วนลึกในใจเซลล์ครับ
เอาเป็นว่า มคนนึงให้ลูกค้าได้นลูกค้าพอใจ แต่ผมจะบริการหลังการขายให้ดี  ลูกค้ามีอะไรก็โทรมาหา เราก็ยินดีที่จะช่วยเหลือ
มากกว่าลูกค้าที่เรื่องเยอะครับ......    
ผมก็เข้าใจนะครับ ลูกค้าก็ต้องการอะไรที่มากที่สุดเสมอ  แต่อยากให้ลูกค้รู้จักคำว่าพอดีบ้างนะครับ....
โชคดีและหวังว่าจะได้รับการบริการที่ดีจากเซลล์ที่ท่านไว้ว่างใจ....

ก้อรถคันนึงๆ มันไม่ใช่หลักแสนต้นๆ ยิ่งตอนนี้ค่าครองชีพสูงไปหมด อะไรๆก้อขึ้นราคา  ยิ่งน้ำมัน.. (เดี๋ยวยาว)
เป็นมนุษย์ที่ทำงานอย่างสุจริต ได้เงินมามันก้อต้องคิดอย่างถ้วนถี่ เปรียบเทียบกันไปว่าคุ้มไม่คุ้ม จริงๆบางคนที่ต้องดูต้องศึกษานานๆ ไม่ใช่ว่าจะเสียดายเงินอย่างเดียว มันเสียดายทั้งความรู้สึกดีๆตรงที่ว่า เอ้า ทำไมผมไม่ได้แบบนั้นบ้าง และเวลา...โอเค เดี๋ยวผมนัดรับของได้วันนั้นวันนี้ ดูดิ ทำงานจันทร์ถึงศุกร์ ยังจะต้องมาจุกจิกกับสิ่งที่เป็นเรื่องเล็กๆ แต่ถ้าเอาเวลาตรงนั้นที่เสียไปทำงานได้เงินมากินหนมเพิ่มไม่ดีกว่าหรือครับ ได้ลูกค้าอีกมากมายเชียว เอายังงี้คิดซะว่านั่นเป็นงานของคุณ แต่ลูกค้าก้อช่วยคุณทำงานไง ช่วยให้คุณได้ค่าหนมเยอะๆไง ถ้าแถมเยอะบริการดี มารยาทงาม ใครๆก้อติดใจทั้งนั้นไม่ว่าจะเป็นงานบริการประเภทไหนก้อตาม  ......ถ้าไม่น้อยใจในเรื่องเล็กน้อย อดทนสักหน่อย ผมเห็นว่าได้ดีกันทุกคนครับ

ผู้มาเยือน

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 08:48 »
อ้างจาก: iamanoone
ก้อรถคันนึงๆ มันไม่ใช่หลักแสนต้นๆ ยิ่งตอนนี้ค่าครองชีพสูงไปหมด อะไรๆก้อขึ้นราคา  ยิ่งน้ำมัน.. (เดี๋ยวยาว)
เป็นมนุษย์ที่ทำงานอย่างสุจริต ได้เงินมามันก้อต้องคิดอย่างถ้วนถี่ เปรียบเทียบกันไปว่าคุ้มไม่คุ้ม จริงๆบางคนที่ต้องดูต้องศึกษานานๆ ไม่ใช่ว่าจะเสียดายเงินอย่างเดียว มันเสียดายทั้งความรู้สึกดีๆตรงที่ว่า เอ้า ทำไมผมไม่ได้แบบนั้นบ้าง และเวลา...โอเค เดี๋ยวผมนัดรับของได้วันนั้นวันนี้ ดูดิ ทำงานจันทร์ถึงศุกร์ ยังจะต้องมาจุกจิกกับสิ่งที่เป็นเรื่องเล็กๆ แต่ถ้าเอาเวลาตรงนั้นที่เสียไปทำงานได้เงินมากินหนมเพิ่มไม่ดีกว่าหรือครับ ได้ลูกค้าอีกมากมายเชียว เอายังงี้คิดซะว่านั่นเป็นงานของคุณ แต่ลูกค้าก้อช่วยคุณทำงานไง ช่วยให้คุณได้ค่าหนมเยอะๆไง ถ้าแถมเยอะบริการดี มารยาทงาม ใครๆก้อติดใจทั้งนั้นไม่ว่าจะเป็นงานบริการประเภทไหนก้อตาม  ......ถ้าไม่น้อยใจในเรื่องเล็กน้อย อดทนสักหน่อย ผมเห็นว่าได้ดีกันทุกคนครับ

พูดถูกใจค่ะ เพราะกำลังตัดสินใจจะซื้อเหมือนกัน

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 09:05 »
อ้างจาก: ตาเอก
พี่ไก่ครับ ผมขอแคตตาล็อค ชุดแต่งสักเล่มได้มั้ยครับ

ขอบคุณมากครับพี่

ตาเอก

ได้เลยตาเอก  เด๋วจัดให้

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 09:09 »
อ้างจาก: กบ

"คิด" น่ะ คิดได้ครับ แต่ระบายออกมาอย่างนี้มันดูไม่งามไปนิดนะครับ ขอความกรุณาหน่อย อุตส่าห์มาตั้งกระทู้แยกเพราะเห็นใจพี่ๆน้องๆเซลล์ทั้งหลายกันแล้ว อย่าเอามาเป็นที่ระบายหรือแสดงอะไรไม่สุภาพนะครับ ขอร้องกันดีๆ หวังว่าคงจะเข้าใจนะครับ แล้วถ้าจะโพสต์อะไรที่มันเป็นประโยคหรือคำพูดหมิ่นเหม่แบบนี้ ช่วยล็อกอินด้วยก็ดีนะครับ

ออฟไลน์ ozegen

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 11:10 »
อ้างจาก: iamanoone
อารมณ์ผมประมาณอย่างที่ด้านบนบอกเลยอะครับ......
จุดประสงค์ของผมที่มา Post ในหัวข้อนี้จริง ๆ ก็เพื่อที่จะเอาไว้ช่วยเพื่อน ๆ พี่ ๆ ที่คิดว่าจะออก TIIDA ใหม่เพราะ
ผมว่าผมเข้าใจอารมณ์คนที่จะชื้อรถใหม่นะ บางที่ไม่รู้ว่าเราควรจะได้อะไรบ้าง อะไรที่เราควรจะต้องขอเพิ่ม....เป็นต้น
ไม่ได้ต้องการที่จะมาอวดว่า ข้านี่ต่อเก่ง.... ผมเข้าใจว่าอะไรที่ Sale ให้ได้เขาก็จะให้เผอิญผมได้คุยกับ Sale Nissan
มาแล้วไม่ต่ำกว่า 20 คนจนผมได้ Sale ที่คิดว่า OK ที่สุด คุยง่าย ผมก็เลยอยากจะมาบอกต่อเท่านั้นละครับ
อยากให้ทุก ๆ คนเข้าใจเจตตนาของผมด้วยจิง  ๆ ๆๆ

จริง ๆ แล้วที่บ้านอยากให้ชื้อ CIVIC ตัวผมก็เลยต้องพยายามหาของแถมต่าง ๆ ที่ Sale จะสามารถให้ได้เพื่อทำให้ตัวรถ
สมบูรณ์มากที่สุด เพื่อที่จะไปชักจูงที่บ้านได้ และผมเองเงินดาวด์เงินเดือนไม่ได้เยอะมากมาย ถ้าจะชื้อมาก่อนแล้วค่อย
แต่งที่หลังคงจะไม่ไหว เลือกได้ก็คงต้องเลือกให้ดีที่สุด จะได้ไม่ต้องมาเสียใจที่หลังอะครับ !!!!!

ออฟไลน์ dynamike

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 18:20 »
Tiida ทุกรุ่น มีดาวน์ตั้งแต่ 10% - ตามที่ต้องการ (ดาวน์เริ่มต้นที่ 66,900 บาท)

2. ฟิล์มกรองแสง Hi-cool
16. กันขโมย พร้มรีโมท
17. ครอบกระจกมองข้างพร้มไฟเลี้ยว

ถ้าจองทันที มีพิเศษให้เพิ่มเติม ( ขอปิดการขายในทันที )ชาคริต 086-504-1630

สยามนิสสันมหานคร รามคำแหง