ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนนิสสันประเทศไทยทางนี้=Nissan Thailand please mind this=日産、タイではこれを気にしてください  (อ่าน 5785 ครั้ง)

ออฟไลน์ pikabom

• Tiida Team Thailand (M)
  • Hero Member
  • *
  • ได้แต่ ยืนมอง.............มองจากที่ไกล♬

เติม 200 จาก ปากซอย เข้าบ้าน  น้ำมันยังเหลือ!!!!!!

ออฟไลน์ iiuuiisj

• Full Member
ของดีๆ คนไทยไม่เคยได้ใช้  มันรู้สึกเป็นป้มด้อยมากๆในชีวิต 
อยาก มี โทรศัพท์ดีๆ ถูกๆ อุปกรณ์ไฟฟ้าต่างๆ รถยนต์

เข้าเรื่องดีฟ่า ผม ว่า เรื่อง tiida 1.6 turbo ผมว่าเป้นอะไร ทีลงตัวมากๆ  เครื่อง 1.6 ก็เท่ากัน  เอามาจายได้เห็นๆ มันน่าจะเป็นตัวเลือก ที่ดีสำหรับคนที่อยากได้รถ

ถ้าเค้าไม่นำเข้ามา ก็ มีเหตุผลเดียวคือ    กลัวขายดี

ออฟไลน์ Ongszaa

• Jr. Member
  • *
เอาเข้ามาขายเถอะ ถึงกลุ่มตลาดจะไม่กว้างมาก แต่คนชอบรถเล็กเครื่องแรงก็มีเยอะนะค้าบบ = =

รถใหญ๋ๆมันขับลำบาก 1600 turbo น่าสนมากก  เหมาะกับขับซึกแซกตามตัวเมือง ถ้าเอามาจริง

ขายได้ชัวร์ เพราะรถไซส์ขนาดนี้ 190 ม้า คงมันน่าดู แต่ราคาก็ไม่ควรโหดถึง เกินหน้าเกินตา 2.0 ทะไหร่

เอาให้กำลังดี ถ้ามะแพงมา คนอาจจะหันมา 1600 แทนก็ได้ เพราะมันแรงกว่า 2000

ออฟไลน์ pikabom

• *
  • ได้แต่ ยืนมอง.............มองจากที่ไกล♬
อัพอีกรอบ :YoyoEmo27:

เติม 200 จาก ปากซอย เข้าบ้าน  น้ำมันยังเหลือ!!!!!!

ออฟไลน์ mochiinkz

• *
  • 古い車。 c11 No.650
ของจีน ไม่ทำ 1.8 ด้วย ทำแต่ 1.6 ในรหัสเครื่อง HR16DE เครื่องตัวเดิม จับคู่กับ CVT

กับ Tiida GTS เป็น 1.6 Turbo เครื่อง MR16DDT
古い車。 แอร์เย็น เพลงเพราะ เบาะRecaro

ออฟไลน์ oat_tiida

• *
  • https://www.facebook.com/BBA.Coffee.Car
    • https://www.facebook.com/BBA.Coffee.Car
ใครพอมี power เข้าถึงคนในของนิสสัน ช่วยบอกผู้มีส่วนเกี่ยวข้องที ว่าผมอยากได้ทิด้าตัวใหม่เครื่องเทอร์โบ อยากเป็นหนี้อีกรอบมั่กๆ
ขาย-โช๊คอัพสตรัสปรับเกลียวSilver'sตรงรุ่นทิด้า/เกจ DEFI แท้ /เบาะ Bride แท้ /พวงมาลัย Nardi แท้ /อุปกรณ์ Greddy+Pivot แท้หลายรายการ /รับเปลี่ยนเช็คตามระยะ+ล้างลิ้นปีกผีเสื้อ+ติดกรองแอร์+ซ่อมเกียร์ออโต้ทิด้า

ออฟไลน์ ~Rayman~

• อยากเสพซูดูสักครั้ง
เอาๆๆๆๆ เทอโบๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ chayanon_meme

• OAT
เห็นด้วยกับ จขกท. และอีกหลายๆ ท่าน

หากผมจะนำไปลง pantip.com ให้ จขกท. จะคิดเห็นอย่างไร ลงในหัวข้ออะไรครับ

ขอบคุณครับ

• *
เห็นด้วยกับ จขกท. และอีกหลายๆ ท่าน

หากผมจะนำไปลง pantip.com ให้ จขกท. จะคิดเห็นอย่างไร ลงในหัวข้ออะไรครับ

ขอบคุณครับ

ยินดีให้ก๊อปไปลงและไปช่วยๆกันคอมเม้นเยอะๆเลยครับ แล้วเอาลิ้งที่ไปลงไว้มาแปะไว้ในกระทู้นี่้ด้วยนะครับ จ่าหัวเป็นกระทู้ที่คิดว่าทางนิสสันจะมาอ่านเจออะครับ ผมเลยทำเป็นภาษาไทย ภาษาอังกิด และภาษาปุ่นไว้ครบเลย มันต้องได้เรื่องสักอย่างซิน่า
ขาย-โช๊คอัพสตรัสปรับเกลียวSilver'sตรงรุ่นทิด้า/เกจ DEFI แท้ /เบาะ Bride แท้ /พวงมาลัย Nardi แท้ /อุปกรณ์ Greddy+Pivot แท้หลายรายการ /รับเปลี่ยนเช็คตามระยะ+ล้างลิ้นปีกผีเสื้อ+ติดกรองแอร์+ซ่อมเกียร์ออโต้ทิด้า

ออฟไลน์ Ping tiida

• Administrator
  • TTT C11- No.0114
มาร่วมกดดันด้วยคน ถ้านิสสันยังไม่มีความแน่ชัดในเรื่องนี้ อาทิตย์หน้าจะไปจอง ALMERA สีน้ำตาล จริงๆด้วยนะ จะบอกให้

ออฟไลน์ ~Rayman~

• อยากเสพซูดูสักครั้ง
มาร่วมกดดันด้วยคน ถ้านิสสันยังไม่มีความแน่ชัดในเรื่องนี้ อาทิตย์หน้าจะไปจอง ALMERA สีน้ำตาล จริงๆด้วยนะ จะบอกให้

ขู่ว่าไปจองอามีล่านิสันไม่เดือดร้อนหรอกพี่ปิง ห้าๆๆๆๆๆ ต้องขู่ว่าจะไปจองยี่ห้ออื่น รุ่นละคันสิ

ออฟไลน์ Whitebear

• *
  • What is it with freedom to be lonely?
ไม่เอาเกียร์ CVT ด้วย
เห็นพวก Teana เกียร์กระจายแล้วเสียว
ส่งออโต้ 6 สปีดไม่ก็กระปุกมาเลยเหอะ
มาจริงราคาเกินล้านก็อาจยังซื้อ

ทำออกมาดีๆ ภายในปี 2014 เจ๊จะเปลี่ยนรถทุกคันในบ้านเป็นนิสสันให้หมด 55

ออฟไลน์ chayanon_meme

• OAT
ส่งเข้าห้องรัชดาเรียบร้อยแล้วครับ

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V11135167/V11135167.html

ออฟไลน์ 1stGEN_tiida

• Newbie
  • *
เห็นพวก Teana เกียร์กระจายแล้วเสียว
ส่งออโต้ 6 สปีดไม่ก็กระปุกมาเลยเหอะ
มาจริงราคาเกินล้านก็อาจยังซื้อ

ทำออกมาดีๆ ภายในปี 2014 เจ๊จะเปลี่ยนรถทุกคันในบ้านเป็นนิสสันให้หมด 55

พี่แพนมาเองเลย แหะๆ

ผมงง กับหัวข้อ และเนื้อหาในกระทู้ตรงที่ว่า "ซึ่งเราคาดว่าทางนิสสันคงไม่นำสินค้าคุณภาพตัวนี้เข้ามาขายให้กับคนไทยเช่นเคย และถ้านิสสันกล้านำทิด้าตัวเทอร์โบตัวนี้เข้ามาขายในไทย โอกาศที่คุณจะซื้อรถคันนี้มีกี่เปอร์เซนต์"

คือหนึ่ง ไม่อยากให้เขียนเชิงลบ ว่า จะไม่นำมาขายอีกเช่นเคย
สอง โอกาสที่คุณจะซื้อ มีกี่เปอร์เซ็น ถ้าผมเป็นนิสสันมาอ่าน ผมคงจะงง ว่า ยังไม่รู้เลยจะมีใครซื้อแต่มาเสมอผมทามม๊ายยย หน่ะครับ

เลยอยากให้แก้นิดนึง หรือท่านอื่นเห็นอย่างไร ช่วยกันแสดงความเห็นนะครับ

เพราะปัจจุบันผู้บริหารนิสสัน ฟังผู้บริโภค ขึ้นเยอะครับ

ถ้าถามผม ผมอยากสื่อสารความในใจผมไปเลยตรงๆว่า

ขอ L12F แบบ ใหญ่ๆ โปร่งๆ ได้มั้ย เอาโปร่งแบบทีด้าตัวปัจจุบันนี่แหละ แต่ขยายความกว้าง เส้นสายให้เฉียบคมกว่านี้

ขอ ออฟชั่นให้โดน ราคาไม่แรง ช่วงล่างดี

ขอ เหมือนพี่แพน คือ ไม่เอา cvt แต่อยากได้ auto 6 speeds

ที่สำคัญ

ขอ 1.6ddt ในน้องจุกมาด้วยนะคร้าบบบ รอซื้ออยู่ครับ

ปล เหตุผลโง่ๆ ที่ผมไม่ได้ซื้อเทียน่า เพราะ นั่งแล้ว ติดหัว จึงอยากฝากเรียนว่า ขอโปร่งๆนะครับ

จาก ทายาทยีราฟคนนึง

• *

ผมงง กับหัวข้อ และเนื้อหาในกระทู้ตรงที่ว่า "ซึ่งเราคาดว่าทางนิสสันคงไม่นำสินค้าคุณภาพตัวนี้เข้ามาขายให้กับคนไทยเช่นเคย และถ้านิสสันกล้านำทิด้าตัวเทอร์โบตัวนี้เข้ามาขายในไทย โอกาศที่คุณจะซื้อรถคันนี้มีกี่เปอร์เซนต์"

คือหนึ่ง ไม่อยากให้เขียนเชิงลบ ว่า จะไม่นำมาขายอีกเช่นเคย
สอง โอกาสที่คุณจะซื้อ มีกี่เปอร์เซ็น ถ้าผมเป็นนิสสันมาอ่าน ผมคงจะงง ว่า ยังไม่รู้เลยจะมีใครซื้อแต่มาเสมอผมทามม๊ายยย หน่ะครับ

เลยอยากให้แก้นิดนึง หรือท่านอื่นเห็นอย่างไร ช่วยกันแสดงความเห็นนะครับ

เพราะปัจจุบันผู้บริหารนิสสัน ฟังผู้บริโภค ขึ้นเยอะครับ

ถ้าถามผม ผมอยากสื่อสารความในใจผมไปเลยตรงๆว่า

ขอ L12F แบบ ใหญ่ๆ โปร่งๆ ได้มั้ย เอาโปร่งแบบทีด้าตัวปัจจุบันนี่แหละ แต่ขยายความกว้าง เส้นสายให้เฉียบคมกว่านี้

ขอ ออฟชั่นให้โดน ราคาไม่แรง ช่วงล่างดี

ขอ เหมือนพี่แพน คือ ไม่เอา cvt แต่อยากได้ auto 6 speeds

ที่สำคัญ

ขอ 1.6ddt ในน้องจุกมาด้วยนะคร้าบบบ รอซื้ออยู่ครับ

ปล เหตุผลโง่ๆ ที่ผมไม่ได้ซื้อเทียน่า เพราะ นั่งแล้ว ติดหัว จึงอยากฝากเรียนว่า ขอโปร่งๆนะครับ

อยากให้ผมเปลี่ยนหัวข้อว่าไรอะครับ บอกมาได้เลย ถ้าผมเห็นว่าเข้าท่าผมก็จะเปลี่ยนให้ทันทีเลยครับ เพราะผมแค่ตั้งหัวข้อสะกิดให้เค้าเข้ามาอ่านเฉยๆ โดยไม่ได้คิดอะไรมาก แถมเนื้อหาในกระทู้ผม ผมเน้นแนวเหน๊บแนม เพราะผมรู้สึกแบบนั้นจริงๆว่า ของดีๆทำไมบ้านเราไม่ค่อยได้ใช้ ของดีๆไปอยู่ต่างประเทศหมด  ไม่ต้องถามว่ามีอะไรบ้าง เพราะผมพิมได้เยอะมากมาย

เนื้อหาในกระทู้อยากให้ผมเน้นเรื่องการขอ หรือครับ และไม่อยากให้ผมพิมไปในทางเชิงลบด้วยใช่ไหมครับ ว่ามาเลยว่าอยากจะขออะไรบ้าง ดะผมเปลี่ยนให้ทันที  ถ้ามันจะช่วยให้ผมได้เครื่องเทอร์โบตัวนี้เข้ามา ผมยินดีทำทุกอย่าง

รบกวนทายาทยีราฟช่วยเสนอหัวข้อ และเนื้อหาแบบที่ผมสามารถก๊อปเข้่าไปได้เลยนะครับ เดี๋ยวผมหาวิธีเปลี่ยนภาษาเอง

ออฟไลน์ 1stGEN_tiida

• Newbie
  • *

ที่สำคัญ

อยากให้ผมเปลี่ยนหัวข้อว่าไรอะครับ บอกมาได้เลย ถ้าผมเห็นว่าเข้าท่าผมก็จะเปลี่ยนให้ทันทีเลยครับ เพราะผมแค่ตั้งหัวข้อสะกิดให้เค้าเข้ามาอ่านเฉยๆ โดยไม่ได้คิดอะไรมาก แถมเนื้อหาในกระทู้ผม ผมเน้นแนวเหน๊บแนม เพราะผมรู้สึกแบบนั้นจริงๆว่า ของดีๆทำไมบ้านเราไม่ค่อยได้ใช้ ของดีๆไปอยู่ต่างประเทศหมด  ไม่ต้องถามว่ามีอะไรบ้าง เพราะผมพิมได้เยอะมากมาย

เนื้อหาในกระทู้อยากให้ผมเน้นเรื่องการขอ หรือครับ และไม่อยากให้ผมพิมไปในทางเชิงลบด้วยใช่ไหมครับ ว่ามาเลยว่าอยากจะขออะไรบ้าง ดะผมเปลี่ยนให้ทันที  ถ้ามันจะช่วยให้ผมได้เครื่องเทอร์โบตัวนี้เข้ามา ผมยินดีทำทุกอย่าง

รบกวนทายาทยีราฟช่วยเสนอหัวข้อ และเนื้อหาแบบที่ผมสามารถก๊อปเข้่าไปได้เลยนะครับ เดี๋ยวผมหาวิธีเปลี่ยนภาษาเอง

ถ้านิสสันกล้านำทิด้าตัวเทอร์โบตัวนี้เข้ามาขายในไทย เราจะซื้อแน่นอน หรือไม่แบบนี้ก้อได้ครับพี่

แต่ผมว่า ผู้บริหารท่านอ่านในนี้นะครับ ไม่ใช่ไม่ดูเลยซะทีเดียว เพราะผมคนนึงละ เล็ง L12f ละ แต่ถ้ามี 1.6ddt ก็จะ..

จองเลยได้มั้ย รับรถปีหน้า รอได้คร้าบบ

ออฟไลน์ eaktiida

• Jr. Member
  • **
ถ้าทางนิสสันไม่ผลิตแต่นำเอา All new tiida จากประเทศจีน เข้ามาขายตอนนี้ราคา + ภาษี แล้วคิดเป็นเงินไทยเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ Whitebear

• *
  • What is it with freedom to be lonely?
อย่าหวังความโปร่งมากจาก L12F เห็นตัวต้นแบบกันแล้วนี่ จำตอน Teana มันเป็นรถ concept Intima ได้มั้ย
พอมาเป็น Teana มันเปลี่ยนไปยังไง..อะฮ้า L12F ตัวจริงก็ประมาณนั้น ไอเดียของตัวรถคือจะมาในทรง
สปอร์ตซีดาน ฉะนั้นอย่าคาดหวังเรื่องพื้นที่ภายในมากนัก

ส่วนเรื่องเกียร์ ผมก็พูดไปงั้น เพราะ Nissan มันกลายเป็นบริษัท CVT ไปแล้วมั้ง ลองมองดูในไลน์รถขับหน้า
มีแต่ออโต้ 4 กับข้ามช็อตไป CVT ไม่มีการทำ Auto 5 หรือ 6 ทั้งๆที่จริงตีนพวกเราไม่เหมาะกับ CVT เลย
ใครอยากซื้อรถเทอร์โบมาออกตัวนุ่มๆกัน?

ฉะนั้นอย่างน้อยก็ขอให้มี 1.6 เทอร์โบมาให้ใช้ ไม่มีเหตุผลอะไรต้องกลัว ยกเว้นต้นทุนการสต็อคอะไหล่
เพราะ 1.6 ธรรมดาจะเป็นเครื่อง HR-Series แต่ตัวเทอร์โบจะเป็น MR-Series ที่ขนาดกระบอกสูบช่วงชักไม่เท่ากัน

และที่ผ่านมา นิสัยนิสสันคือชอบเหนียวของดี เหนียวของเล่น ดูลิสท์อุปกรณ์แล้วหน่ายจิต แต่รถที่เขาทำออกมา
จะมีวัสดุที่ดี ทน และดูเหล็กมันไว้ใจได้ว่าในงบเท่านี้ เงินประมาณนี้ กับรถป้ายแดงมันคุ้มครองชีวิตเราได้ดีละกัน

ผมแค่หวังว่ายอดขายของ March+Almera จะช่วยให้นิสสันกอบโกยรายได้ได้ดี เมื่อเงินทุนมากพอ
จะเกิดความกล้าที่จะทำสิ่งอื่นๆมากขึ้น ลองอะไรใหม่ๆมากขึ้น Tiida และ L12F เทอร์โบก็ควรจะเป็นหนึ่งในนั้น
เพราะถ้ามาปุ๊บ C-Segment จะมีแชมป์ความแรงตัวใหม่ทันที

ออฟไลน์ u432155

• Newbie
  • *
คอมเม้นท์นิดนึงครับ ภาคภาษาญี่ปุ่น(ที่คาดว่ามาจากGoogle)อ่านไม่รู้เรื่องเลย มีคำศัพท์บางคำที่ตรงกับภาคอังกฤษบ้างก็จริงแต่ยังไม่เป็นประโยค

• *
คอมเม้นท์นิดนึงครับ ภาคภาษาญี่ปุ่น(ที่คาดว่ามาจากGoogle)อ่านไม่รู้เรื่องเลย มีคำศัพท์บางคำที่ตรงกับภาคอังกฤษบ้างก็จริงแต่ยังไม่เป็นประโยค

แล้วต้องพิมยังไงครับ ช่วยผมที เอาแบบอ่านออกแล้วเข้าใจก็ได้ครับ ผมใช้วิธีการกูเกิ้ลภาษาเอา อิอิ