ผู้เขียน หัวข้อ: !! ขายไฟ Xenon H4สไลด์ มีไฟสูงต่ำเป็นซีนอน ราคาเบาๆพร้อมติดตั้ง ประกัน1ปีครับ !!  (อ่าน 4751 ครั้ง)

ออฟไลน์ japakarn

• Newbie
  • *

บรรยากาศที่ร้านครับ  ชิวๆ  ร้านเราไม่หรูหราไฮโซ  แต่เราบริการด้วยใจเกินร้อยครับป๋ม

บริการแบบตรงไปตรงมา  ลูกค้าไม่พอใจตรงไหนขอให้บอก  ไม่ต้องเกรงใจครับ

สำหรับลูกค้าที่อยู่ต่างจังหวัด เรามีบริการส่ง EMS ครับ   ( รับประกัน1ปีเท่ากันครับ )

Promotion Hot !!!

ไฟ Xenon สไลด์ มีไฟสูงต่ำเป็นซีนอน  สำหรับเพื่อนๆ TiiDA ราคาพร้อมติดตั้งเพียง 2500 บาท  **ช่วงโปรโมชั่น**  คุ้มสุดๆครับ

ต่างจังหวัดเรามีบริการส่ง EMS ครับ ติดต่อหลังไมค์ 083-0101455 กอล์ฟครับ

หลอด H4 สไลด์ นะครับ ( หลอดชนิดอื่น H1 H3 H7 H11 HB4 สั่งได้ครับ ) เลือกค่า K ได้ตามความต้องการครับ 

หลอดไฟเกรดA มีหมวกคลอบขนาดใหญ่กันแสงฟุ้งกระจายได้ดีมาก และมีแผ่นบังแสงทางด้านล่าง  ทำให้ตัดปัญหาไฟไปแยงตาชาวบ้านได้เยอะครับ

บัลลาสเป็นระบบ Digital AC 35W(กระแสสลับ) ให้ความสว่างที่มากกว่า และความนิ่งของแสงที่ยอดเยี่ยม

ส่วนตัวผมได้ทดลองเป็นผู้ใช้เองมาก่อนครับ รู้สึกประทับใจครับ เลยนำเข้ามาขายเองครับ  ** เกรดดีกว่าที่ไปซื้อตามของถมเยอะครับ **

เกร็ดความรู้ ที่ควรอ่าน  เพื่อที่จะเข้าใจและเลือกใช้ซีนอลได้ตรงตามความต้องการครับ

ค่า K คืออะไร???   ค่า K คือค่าที่ใช้แบ่งระยะของสีที่ออกมาจากหลอดซีนอลครับ

หลายๆท่านเชื่อว่า ค่า K ยิ่งสูงจะยิ่งสว่างกว่า  จริงๆแล้วเป็นความเชื่อที่ผิดครับ

ความจริงก็คือว่า  ค่า K ยิ่งสูง ค่าความเข้มของแสง(LM)จะยิ่งลดลง ดังนั้น ถ้าต้องการความสว่างและมองเห็นชัด จำเป็นที่ต้องเลือกค่า K ที่ไม่สูงครับ

ผมจะอธิบายถึงลักษณะการใช้งานและสีของค่า K หลักๆ ที่ขายอยู่ในท้องตลาด แบบพอคร่าวๆนะครับ

เริ่มจาก 4300k แสงที่ออกมาจะเป็นสี ขาว-อมส้ม ใกล้เคียงสีของไฟเดิมๆ สีนี้ความเข้มของแสงมากครับ
มองทางชัดที่สุด  ฝนตกหรือว่าถนนยางมะตอย ก็ขับได้แบบสบายๆ  เหนือกว่าไฟฮาโลเจนเดิมๆในทุกด้านแบบเทียบไม่ติดฝุ่น เหมาะสำหรับผู้ที่ต้องการเน้นเรื่องการใช้งานและทัศนะวิสัยในการขับที่ดี ถ้าเน้นเรื่องมองทางชัด ผมฟันธง 4300k ดีที่สุดครับ

6000k ผมให้คำจำกัดความสั้นๆว่า "สวยด้วย ใช้งานด้วย"  สีขาวนวลๆ ตัวนี้ขายดีและใช้งานได้ดีเลยครับ

8000k สีขาวจั๊ว ขาวเบอร์สุดท้าย  สีสวยมากครับ  ใช้งานได้ดีในเมือง  ออกนอกเมืองวิ่งทางไกลถือว่าพอใช้ได้ทีเดียว

10000k 12000k 15000k  3ตัวนี้จะมีแสงสีฟ้าเข้ามาผสมอยู่มากตามลำดับกันไปครับ  วิ่งในเมืองพอได้ครับ ไม่เหมาะที่จะใช้วิ่งนอกเมืองหรือวิ่งทางไกล เจอถนนยางมะตอย ฝนตก  มองทางยากครับ  ตัวนี้ผมเองเคยใช้แล้ว(15000K) วิ่งไปเมืองกาญจ์เจอฝนตก ผมต้องจอดเลยครับ emo7  แต่ถ้าใจรัก สายตาดี ก็ไม่ขัดศรัทธาครับ

โดยหลักๆ ค่าK ที่มีอยู่ในท้องตลาดก็มีให้เลือกใช้ตามที่กล่าวมาด้านบนครับ  ลองอ่านประกอบการพิจารณา เพื่อที่จะได้เลือกค่า K ที่เหมาะกับการใช้งานและความชอบได้อย่างถูกต้องครับ และคุ้มกับเงินที่เสียไปได้มากที่สุดครับ

ชมภาพผลงานการติดตั้ง ใหม่ๆได้ที่ลิงค์ด้านล่างนี้ครับ

http://www.club4g.com/index.php/topic,250039.0.html

** กรณี สินค้ามีปัญหาที่เกิดจากการใช้งานจริง  ภายในระยะประกัน1ปี  ไม่ต้องกังวล เครมใหม่ให้ครับ   **

ลองเข้าไปชมภาพจากลิงค์ด้านล่างนี้ก่อนครับ  http://www.club4g.com/index.php/topic,250039.msg2621651.html

ในชุดจะประกอบไปด้วย  หลอดไฟพร้อมหมวกคลอบกันแสงขนาดใหญ่  บัลลาสและชุดสายไฟ  ลีเลย์  ตัวล็อคบัลลาส

หลอดไฟพร้อมหมวกคลอบกันแสงขนาดใหญ่ และมีกันแสงทางด้านล่าง  หมดกังวลได้เลยสำหรับท่านที่คิดว่าแสงจะแยงตาผู้อื่น

บัลลาสรุ่นใหม่กินไฟเพียงแค่ 6แอมป์ และเป็น ดิจิตอลแล้ว

บัลลาสที่ขายอยู่ขณะนี้  จะมีขนาดบางลงมาก  สังเกตุจากในรูป  บางกว่าบัลลาสรุ่นเก่าๆมาก  ประหยัดพื้นที่ในการติดตั้งได้เยอะครับ

ชุดลีเลย์  มีมาให้ครบๆครับ  ไม่ต้องไปหาซื้อเพิ่ม

อุปกรณ์ชุดชิ้นในกล่อง  เรารับประกัน1ปีเต็มครับ

คันนี้เป็น  mitsubishi lancer ปี94   ใส่ชุด H4สไลด์ ไฟสูง-ต่ำเป็นซีนอน  ค่าของแสง 8000k  แสงที่ออกมาเป็นสีขาว  สว่างกว่าเก่าหลายเท่าครับ

สว่างขึ้นเยอะมาก  เส้นแสงชัดเจน  ไม่มีฟุ้งกระจาย  ได้ทดสอบแล้วกล้ายืนยันครับ

คันนี้ HILUX HERO ตัวแรง ของคุณชาย ซ.ศรีพร  ครับ  ที่เจอกับปัญหาไฟหน้าเดิมไม่สว่างเอามากๆ   ภาพนี้ก่อนใส่ชุดไฟซีนอน H4 สไลด์ของเราครับ 

ช่างของเราได้ทำการติดตั้งเสร็จแล้ว  ลองดูแสงที่ออกมาครับ  ความสว่างที่แตกต่างกันอย่างสิ้นเชิง

นอกจากความสว่างของแสงไฟหน้าที่เพิ่มขึ้นแล้ว  HILUX HERO  ของคุณสมชาย  ก็ดูหล่อขึ้นทันตาเลยครับ

AE 100  คันนี้มาไกลมากครับ   ติดตั้งเสร็จแล้วก็หล่อเหลาเอาการเลย  คันนี้ 8000k  ครับ

3Door  คันนี้ของคุณเมย์ จาก eg3d-club.com 

ภาพนี้ถ่ายประมานบ่ายโมง  แดดจัดมาก สังเกตแสงที่ออกมาจากโคมครับ   

หลังจากติดตั้งเสร็จ1อาทิตย์  ผมได้โทรกลับไปถามคุณเมย์ว่า ไฟสว่างดีมั้ยครับ    คุณเมย์ตอบว่า แจ่มครับ

นี่ก็เป็นรถอีก1คัน  ที่ประสบกับปัญหาไฟหน้าไม่ค่อยสว่าง และเป็นปัญหาเรื่องการมองเห็นตอนกลางคืนที่แก้ไขยังไม่ได้เพราะต้องวิ่งต่างจังหวัดบ่อยๆ    BLUEBIRD  SSS    ของคุณตี๋ บางกระบือ ครับ

รถของคุณตี๋หลังจากใส่ชุดไฟซีนอน ของเราไป  เห็นความสว่างที่เพิ่มขึ้นอย่างชัดเจนมากครับ  หลังจากติดตั้งไป2อาทิตย์  ผมโทรเช็คกับคุณตี๋  คุณตี๋บอกว่าขับรถทางไกลตอนกลางคืนสบายขึ้นเยอะครับ

ACCORD ตาเพชร  จาก cb3thailand.com ของพี่ถวิลย์ ครับ  ปัญหาของรถรุ่นนี้คือ  โคมไฟหน้ามีขนาดเล็กจึงทำให้แสงไม่สว่างอย่างแรง

ช่าง กำลังติดตั้งงาน  ภาพส่วนใหญ่ที่ถ่ายไว้จะเป็นเวลากลางวันเกือบจะทั้งหมดครับ  แสงของไฟอาจจะเพี้ยนไปบ้างครับ  ในภาพนี้ เป็น 6000k ครับ  ขาวนวลๆครับ

ติดตั้งเรียบร้อยครับ    สำหรับ ACCORD ตาเพชร ไม่ต้องน้อยใจนะครับ  อาจจะสว่างสู้รุ่นอื่นไม่ได้  แต่ที่แน่ๆ  สว่างกว่าไฟหน้าเดิมหลายเท่าครับ

รถตู้ก็ติดได้นะครับ  ไฟไม่แยงตาแน่นอนครับ  หมวกของไฟชุดนี้เอาอยู่แน่นอนครับ  ถ้าเราหันหน้ารถเข้ากำแพงแล้วเปิดไฟหน้า  จะเห็นเป็นเส้นของแสงอยู่ตรงกำแพงครับ  ไม่มีฟุ้งขึ้นบน   สบายใจได้ครับ      !!!  ของรถตู้ก็ราคาเท่ากันครับ  !!!

TRITON  ของคุณโจ้ ลิตรละร้อยก็จะแรง  ไฟหน้า 8000k ครับ   ขาวจั๋วเลย

คุณโจ้บอกตังยังไม่หมด  เลยจัดสปอร์ตไลท์ล่างไปอีกชุด  ข้างล่างนี่  10000k  ขาวอมฟ้าครับ

!!!!!!  ลูกค้าผมสบายใจได้ครับ  เวลาของมีปัญหา  ผมเครมให้ใหม่ไม่มียึกยักครับ  ลูกค้าเก่าๆจะทราบกันดีครับ  !!!!!!

อีกหนึ่งเรื่อง  ผมอยากให้มาติดตั้งกับเราครับ  เราไม่มีค่าติดตั้งเพิ่มเติมครับ  ติดตั้งโดยช่างผู้ชำนาญ  จะได้เช็คระบบไฟรถของท่านด้วยครับ

การติดตั้งใช้เวลาไม่นานครับ  15-40 นาที  แล้วแต่รุ่นของรถครับ   

สนใจสอบถามเพิ่มเติม หรืออยากมาดูสินค้า ติดต่อผมได้เลยครับ  084-2091399  กอล์ฟ ครับ

Jazz  ขาวๆ  ของคุณนัท  จาก Honda Jazz Club  ครับ

ติดตั้งเรียบร้อยแล้วครับ  คันนี้ 4300k

City 2003  ของพี่กิ  จาก Honda City Club   แสงสีขาวติดฟ้านิดๆประมาน10%    คันนี้8000k ครับ 
คันนี้ถอดซีนอนชุดเก่าทิ้งเลย เพราะไฟสูงมันใช้งานจริงไม่ได้ครับ 

พี่แดง  ช่างของเรากำลังติดตั้งแตร ให้กับรถของพี่กิ ครับ    อันนี้ไม่เกี่ยวครับ แต่ช่างเราทำได้หมดครับ  อิอิ

คันนี้ต้องรีบติดครับ  กลัวเจ้าของรถจะไปเล่นเครื่องบินไม่ทัน    Civic ES  คันนี้ 8000k  ครับ

Mazda 323  รถคุณพี่ต้อ คุณครูสอนขับรถ  จาก Mazda Thailand

Nissan NV คันงามที่พกความแรงมาแบบเต็มๆ  ของ พี่แบรน จาก NV Club

ติดตั้งเสร็จแล้วดูซิ่งขึ้นเยอะเลยครับ  อิอิ

พี่แดง  ช่างของเรากำลังติดตั้ง Xenon H4 สไลด์  ลงไปใน Honda Jazz ครับ  คันนี้เจ้าของเค้าขอ ออกสีฟ้าๆ  เลยจัด 10000k  ครับ

Vios ของ คุณน้องมายด์  จาก  Vios Club  ครับ

ติดตั้งเรียบร้อยแล้ว  ก็ลองเล่นไฟสูงต่ำอยู่นานครับ  น้องเค้าบอกรัวได้เลยหรอพี่  อิอิ  รถน้องมายด์ 8000k ครับ

นี่ก็เป็นอีกคันที่ถอดซีนอนชุดเก่าออก เพราะไฟสูงมันใช้งานไม่ได้ครับ(ไฟสูงฮาโลเจน)  รถของคุณเอ็มครับ  จาก  AE Club

Sunny Neo  ของ คุณเอ็ด  ครับ

คุณเอ็ดบอกว่า  ขอแบบใช้งานด้วย หล่อด้วย  ผมเลยจัด 8000k ไปครับ  รูปนี้ไฟหรี่ยังสีส้มอยู่ครับ

รูปนี้ คุณเอ็ด เค้าให้เปลี่ยนไฟหรี่ให้ด้วยครับเป็นสีเดียวกับไฟหน้า   ก็ดูดีไปอีกแบบครับ

New Lancer ของคุณป๊อบ  จาก Lancerclub  ครับ     หล่อเรียบๆ 6000k ครับ

City ZX ขาวจั๊ว  ของคุณ บิ๊ก  จาก Honda City Club    ตอนแรกมา ไฟฮาโลเจนสีส้มๆไม่สว่างเอาซะเลย  อิอิ :lol:

ทีแรกจะใส่ 8000k  สุดท้ายคุณบิ๊กบอกว่า ไหนๆก็ไหนๆ เอาหล่อๆสัก 10000k ไปเลย    ขาวอมฟ้าสมใจคุณบิ๊กเลยครับ

AE111 ของคุณต้อง  จาก Corollaclubrace ครับ   8000k ขอเท่ๆแบบกำลังดีครับ  สวยด้วย ใช้งานด้วย

Vios ของคุณอาร์ทครับ   ดูดีขึ้นเยอะครับเมื่อโดน Xenon ของเราเข้าไป  อิอิ

มาซะมืดเลย  Evo3 ของคุณน้องกอล์ฟ จาก club4g  ครับ    คุณกอล์ฟบอกพี่ๆ ผมขอสีฟ้าๆเลยนะครับ   :lol:

ด้านล่างเป็นภาพบางส่วนจากรถของลูกค้าเราครับ  แล้วผมจะมาอัพรูปลงเรื่อยๆครับ

อุปกรณ์ ในชุด ประกอบด้วย

1. หลอดH4 สไลด์ 1คู่ พร้อมหมวกกันแสงขนาดใหญ่ และเพิ่มกันแสงทางด้านล่าง

2. บัลลาส เป็นตัวใหม่ขนาดบางลงมากๆ ที่กินไฟเพียง6แอมป์ และเป็นดิจิตอลแล้ว

3. ลีเลย์ ไม่ต้องไปหาซื้อเพิ่มครับ มีมาให้ในชุด

4. ตัวยึดบัลลาส

** อุปกรณ์ทั้งหมดในกล่องเรากล้ารับประกัน 1ปี ครับ **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2013, 13:15 โดย japakarn »

• Newbie
  • *

ACCORD ตาพชร  ของพี่ตุ๋ย cb3thailand   ครับ      สวยพอดีๆครับ  8000k

EK สีเหลือง ของน้องแทนครับ  ถอดฮาโลเจนสีลุ้งออก น้องเค้าบอกของเก่าขับไม่ค่อยเห็นถนนเลย  ผมเลยจัดชุด 8000k ให้น้องแทนไปครับ 

E36  คุณพ่อของน้องแทนครับ  บัลลาสเสีย  เลยเปลี่ยนใหม่ด้วยเลย

AE100 ของคุณเบนส์  จาก  AECLUB  ครับ

AE100 ของคุณแจ๊ค  ไปรษณีย์นนท์ ครับ     

city zx  ของคุณพิเชษ  จาก honda city club  ครับ   

๋Jazz ของคุณก๊อกน้ำ ครับ  พอมาถึงที่ร้านเกิดเปลี่ยนใจ อยากสีฟ้าๆ  เลือกเองเลยครับ 12000k ในภาพถ่ายกลางแจ้งแดดเปรี้ยงๆเลย  สีฟ้าชัดเจนครับ

STRADA ของพี่ HOT   จาก STRADACLUB  ติดตั้งเสร็จพอดีเลยครับ

• Newbie
  • *

3ประตู ตัวแรงเซ็ทโบ  ของคุณ  เก่ง  จาก eg3d-club ครับ

เหตุผลที่ทำให้คุณเก่ง มาติด ซีนอล  ก็เพราะว่าไฟหน้ามันไม่ค่อยอยากจะส่องทาง ครับ

รถคุณเก่ง หุ้มโคมไฟหน้าสีดำมา  ใส่ซีนอล แล้วก็ยังสว่างแบบสะใจอยู่ครับ

อีกมุมหล่อๆ  8000k  ครับ  แสงไม่แยงตานะจ๊ะ

3ประตูอีกคันจาก eg3d-club  ของคุณ แทน ครับ   

8000k  สวยกำลังดี   ขอบอกว่าดูดีกว่าตอนมาเยอะเลยครับคุณแทน

Mazda Protege  ของพี่นนท์  จาก Mazda Club  ครับ

ช่างของเรา กำลังสาธิตวิธีการตั้งไฟหน้า ให้กับพี่นนท์ครับ     

ก่อนกลับ ขอภาพหล่อๆอีกสักภาพครับ

Vios ของ พี่เอกครับ  คันนี้ไม่ได้มาจาก Vios Club  นะครับ    ผมถาม  พี่เค้าตอบว่า  พี่เจอในกูเกิล    อิอิ

10000k  สีขาวอมฟ้า   สวยมากมายครับ

New Lancer  ของพี่เสม  จาก  Lancer Club ครับ   พี่เสมเลือกตัว 10000k ครับ

ดูกันอีกมุมครับ

อีคาร์  ของคุณเอ๋  จาก Club4g ครับ  8000k  ชิวๆ สวยด้วยใช้งานด้วยครับ

ดูกันชัดๆอีกมุมครับ    ไม่แยงตา  ไม่ฟุ้งกระจายครับ

Cedia ของคุณบิ๊ก จาก Club4g  สวยดุขึ้นเยอะเลย  8000k ครับป๋ม

ก่อนกลับขออีกสักรูปนะครับ

AE111 ของพี่เอก  จาก AE THAILAND   ครับ

8000k  ครับ  สว่างขึ้นเยอะเลย

323 โหดๆ ของคุณแหลม  จาก Mazda Thailand ครับ   8000k ดูดีมีชาติตระกูล  อิอิ

ด้านข้างอย่างโหด

Nissan March ของคุณต้น  จาก  Thai March  ครับ

คันนี้ 6000k  แสงสีขาวนวลครับ

ดูกันอีกสักมุมครับ 

Civic 3door ขาวจั๋วคันนี้ เจ้าของเลือก 8000k ครับ  ขาวอมฟ้า  ดูดีทีเดียว

ขาวอมฟ้า   ดูดีกว่าฮาโลเจนเดิมๆ แบบเทียบกันไม่ได้เลยครับป๋ม

Jazz ซิ่งๆ ของคุณนัท เอแบค   ก็ต้องใส่  10000k ครับ(อันนี้พอดีผมยุน้องเค้า  อิอิ)   ขับในเมือง  เน้นหล่อไว้ก่อน

สีสวยแบบนี้  โดนใจวัยรุ่นเต็มๆครับ  ตัวนี้จะฟ้ามากกว่า 8000k ครับ   

Hyundai Excel  แต่งซิ่งของคุณบอล จาก Hyundai Club Thailand    เจ้าของเลือกเองเลยครับ 8000k

อีกซักมุมครับ  ดูดีขึ้นเป็นกองเลยครับ

• Newbie
  • *

AE 100 ของุณพี่โย  จาก AE Club    พี่โย เลือกตัว  8000k ครับ

สวยด้วยใช้งานด้วย   8000k เป็นค่า K ที่ขายดีที่สุดครับ  สีสวยลงตัวมากๆ

สวยๆกันอีกมุมครับ

New Lancer  ของคุณเสก   ชุดหลอด H7 สำหรับโคมโปรเจคเตอร์ครับ

สีสวยบาดใจ

Mazda  Protege ของคุณหญิง   8000k  สวยเท่ตามกระแสนิยมครับ

CRV  Gen2  ของคุณสิทธิ์  จาก CRV Club ครับ

8000k  ครับ  ไม่แยงตา แสงไม่ฟุ้งครับ

New City  ของคุณกุ๊กไก่ครับ

6000k สีขาวนวลชวนหลงไหล

Soluna สีแดงสด ของคุณแคระ  จาก Soluna Club ครับ

คุณแคระ เลือกตัว 8000k  บอกว่าขอ อมฟ้านิดๆ  ครับ

หลังจากติดตั้งไป  คุณแคระบอกว่า สว่างขึ้นเยอะมากเลยครับ

Civic 3ประตู  ของพี่ก๊อต EG3D CLUB  นีก็ 8000k ครับ

ดูกันอีกมุมครับ  สำหรับ  8000k 

New Vios ขาวจั๊วของ คุณพี่เอ จาก New Vios Club  ครับ

8000k สีขาวอมฟ้า  รถรุ่นใหม่ๆที่โคมใหญ่ๆใสๆ  จะสีสวยชัดเจนแจ่มเจ๋งเหมือนรถพี่เอเลยครับ

ชัดๆกันอีกสักมุมครับ   

ช่างของเรากำลังติดตั้งชุดไฟซีนอล  ให้กับ Mazda2 ของพี่ วิวัฒ ครับ   ออกมาจากศูนย์วันแรกวิ่งมาติดซีนอลเลย  อิอิ

พี่วิวัฒ  เลือกตัว 4300k  สีขาว อมส้ม  ดูคล้ายๆไฟเดิม  แต่สีสวยกว่า ใสกว่า และที่สำคัญสว่างมากกว่าเดิมมากครับ  สีนี้ฝนตกแค่ไหนก็ขับได้ปรกติครับ

สีสวยแบบเรียบๆ ไม่หวือหว๋า  เหมาะสำหรับผู้ที่อยากได้แสงไฟหน้าที่สว่างกว่าเดิม และต้องการโทนสีส้มที่คล้ายๆไฟเดิมครับ  ขับได้ดีเยี่ยมทุกสภาวะถนนและอากาศครับ

A31  ของสาวซิ่ง  คุณลูกปัท ครับ  เหตุผลที่มาติดซีนอล เพราะไฟฮาโลเจนเดิมๆ มันไม่สว่างเอาซะเลย   ขนาดใส่หลอดอัพเกรดและเพิ่มชุดลีเลย์ก็ยังสว่างขึ้นนิดเดียวครับ

หลังจากติดตั้ง ชุดซีนอลตัว 6000k  ไป   คุณปัทบอกว่ารู้งี้ ติดไปตั้งนานแล้ว   

ช่างของเรากำลังทำการติดตั้งชุดไฟซีนอล ให้กับ ACCORD ตาเพชรของคุณโย จาก CB3 THAILAND ครับ

รถของคุณโยต้องถอดกันชนหน้าออกเพราะติดตั้งชุดซีนอล ให้กับไฟตัดหมอกล่างครับ  ไฟหน้า 6000k  ไฟตัดหมอกล่าง 8000k   

ดูกันอีกมุมชัดๆครับ  ไฟบนไฟล่าง เป็นซีนอล ก็สวยงามอย่างในภาพครับ

CK2 ของคุณ คีนู  เพื่อนๆของเราจาก Club4G ครับ   คุณคีนู   บอกขอเน้นแบบใช้งาน มองเห็นชัดๆ เลยจัดตัว 4300k ให้ครับ

4300k ดูจะสีคล้ายๆไฟเดิม  แต่ตออนกลางคืนเปิดแล้วสวยกว่ามากครับ สีไม่ส้มเท่าฮาโลเจนเดิมๆ จะดูใสกว่านวลกว่า  ที่สำคัญฝนตกหนักๆก็ขับได้แบบชิวๆครับ

• Newbie
  • *
ลืมไฟหน้าฮาโลเจนสีส้มๆ เดิมๆติดรถที่ทำให้คุณดูเป็นคุณลุงคุณป้าได้เลยครับด้วย     แสงไฟที่สว่างขึ้นกว่าเดิมจนทำให้คุณไม่อยากกลับไปใช้ไฟฮาโลเจนเดิมๆเลยครับ   และยังดูเท่ด้วยแสงที่สวยมีสไตล์ของ Xenon และที่สำคัญ แสงไม่ฟุ้ง   ไม่รบกวนสายตาของรถที่วิ่งสวนมา
เพราะมีหมวกกันแสงขนาดใหญ่   ทำหน้าทีกันแสงไม่ให้ฟุ้งกระจาย สามารถควบคุมระดับของแสงไฟได้ดีเยี่ยม   และไฟสูงสามารถใช้งานได้จริงในชีวิตประจำวันครับ
เหมาะ สำหรับเพื่อนๆ ที่ใช้ TiiDA ครับ  ราคาแค่ 2500 บาท พร้อมติดตั้ง  รับประกันการติดตั้งและสินค้า 1ปีครับ 
กรณีสินค้ามีปัญหา เครมตัวใหม่ได้เลย ไม่ต้องรอเครมหลายวัน สามารถเครมได้เลย  ไม่ถามจุกจิก และไม่โยนความผิดให้ลูกค้าครับ

สามารถเลือกค่า k ได้ตามต้องการ 

สนใจติดต่อ  084-291399 กอล์ฟ ครับ  หรือดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้จากลิงค์ด้านล่างครับ

http://www.club4g.com/index.php/topic,250039.0.html
http://board.eg3d-club.com/index.php/topic,50370.60.html

สนใจหรือสอบถามเพิ่มเติม  ติดต่อ  กอล์ฟ 084-2091399 

** กรณี สินค้ามีปัญหาที่เกิดจากการใช้งานจริง  ภายในระยะประกัน1ปี  ไม่ต้องกังวล เครมใหม่ให้ครับ   **

City Type Z   ของอาจารย์เต้  ครับ  ไฟหน้าชุด H4 Slide 6000k ครับ

สีขาวนวลๆ  ขับสบายกว่าไฟฺฮาโลเจนเยอะเลย

CRV  Gen2  ของพี่ใส  CRV Club  ไฟหน้าชุด H4 Slide 4300k ครับ   ขาว อมส้ม  ฝนตกหนักๆก็ขับสบายๆครับ

ขาว อมส้ม   ดูสวยเรียบๆ  เหมาะสำหรับผู้ที่ต้องการใช้งานแบบเต็มรูปแบบครับ

New Vios  ไฟหน้าชุด H4 Slide 6000k   ไฟตัดหมอกล่างชุด H11  6000k

ไฟหน้า 6000k

ไฟตัดหมอก 6000k

CK2 ของพี่หนุ่ม จาก Club4G ครับ กับไฟหน้าซีนอลชุด H4 Slide 10000k ครับ

สว่างขึ้นเยอะมากๆเลย

Nissan March  ของคุณบอย  จาก ThaiMarch ครับ

คุณบอยเลือกใช้ชุด H4 Slide 6000k  แสงสีขาวสดใสมากครับ

อีกมุม ชุดๆครับ เต็มๆโคมเลย

New City ป้ายแดงจาก City Club 

ดูแสงจากในโคมกันชัดๆครับ

City ZX  จาก City Club  อีกคันครับ

แสงจากโคมแบบชัดๆเลย

Mazda2 ป้ายแดงๆ  ของคุณลูกหมี ครับ

สาวก The Kop  ท่านนี้ เลือกใช้ชุด H4 Slide  8000k ครับ

Lancer  4G93T  ของคุณจั้ม Club4G  ครับ

คุณจั้มเลือกใช้ชุด H4 Slide 10000k ครับ

Lancer  กับชุดไฟ Xenon Slide 6000k ครับ

อีกมุมชัดๆ ขาวจั๊วๆ  6000k  ครับ

Vios  พี่ตั้ม  จาก Vios Club  ครับ

พี่ตั้มเลือกชุด  H4 Slide 6000k  ครับ

New Vios  ของคุณโบ๊ต จาก Vios Club  ติดชุดไฟซีนอล  ทั้งไฟหน้าและไฟตัดหมอกครับ

ไฟหน้า สีขาว-อมส้ม  ชุด H4 Slide 4300k   ครับ

ไฟตัดหมอกล่าง ชุด H3  3000k   สีเหลืองแบบสะใจเลยครับท่าน

Accord ตาเพชร  CB3  กับชุดไฟหน้า  H4 Slide 10000k ครับ

10000k  ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2011, 14:47 โดย japakarn »

• Newbie
  • *
มาอัพรูปเพิ่มให้ชมกันคร้าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

ซีรีย์เกาหลี หนังใหม่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2011, 00:52 โดย japakarn »

• Newbie
  • *
มาอัพรูปเพิ่มให้ชมกันคร้าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2011, 01:05 โดย japakarn »

• Newbie
  • *
สอบถามเพิ่มเติมได้ครับ

084-2091399 กอล์ฟ ครับ

• Newbie
  • *
สนใจสอบถามได้นะครับ

084-2091399 กอล์ฟครับ

• Newbie
  • *
สนใจสอบถามได้นะครับ

• Newbie
  • *

• Newbie
  • *

• Newbie
  • *

ชมภาพผลงานการติดตั้ง ใหม่ๆได้ที่ลิงค์ด้านล่างนี้ครับ

• Newbie
  • *
3000k สปอตไลต์ ของมาแล้วครับ  เหลืองแบบญี่ปุ่นเลย  แบบในรูปด้านล่างเลยครับ

• Newbie
  • *
อัพรูปเพิ่มครับ  6/10/54

CIVIC EG 4ประตู  B18C  ซิ่งสุดๆ  เจ้าของคันนี้เลือกใช้ชุด Xenon Slide 8000k  ครับ

ช่างกำลังเก็บรายละเอียดงานติดตั้งครับ   8000k แสงขาวจั๊วเลย

MITSUBISHI  STRADA  กับ Xenon Slide 4300k  พี่เค้าวิ่งงานต่างจังหวัดตลอด ผมเลยแนะนำตัวนี้ไปครับ  เนียนมากๆ

ACCORD ตาเพชร จาก CB3THAILAND ครับ

รถรุ่นนี้มีปัญหาเรื่องไฟหน้าไม่สว่างเอามากๆครับ  ทางเลือกอีกทางครับ XENON จบง่ายที่สุดครับ

VIOS ของคุณก่อนครับ  เหตุผลที่มาที่ร้านก็เพราะ เวลาเมามองไม่ค่อยเห็นทางเลย  อิอิ

ติดตั้งเรียบร้อยครับ  สว่างขึ้นเยอะมากๆ   เอ้าๆเวลาเมาก็ขับระวังหน่อยนะครับคุณก่อน

ST191 จาก CORONA CLUB  กับชุดไฟ Xenon Slide 6000k  ครับ

6000k  สีขาวนวลๆ  ตัวนี้ติดถนนดีครับ

CIVIC ES กับไฟหน้า Xenon Slide 4300k  ตัวนี้เน้นเรื่องการใช้งานสุดๆครับ

4300k สีขาว อมส้ม  ทัศนวิสัยที่ดีที่สุดในการขับขี่ของทุกท่าน ฝนตก-ถนนดำ  ไม่มีปัญหาครับ

Mitsubishi Triton 500แรงม้า ของคุณโจ้  ไฟหน้า Xenon Slide 8000k  ไฟตัดหมอก Xenon 10000k   ครับ

ภาพนี้เปรียบเทียบระหว่าง Xenon 4300k(ซ้าย) กับไฟฮาโลเจนเดิมๆที่ติดรถมาครับ(ขวา) ความสว่างเทียบกันไม่ติดฝุ่นครับ

คุณกุ๊กไก่กลับมาอีกครั้ง  แต่คราวนี้มาติดตั้งไฟ Day Light ครับ

Day Light ตัวนี้เป็นหลอด SMD นะครับ  ไม่ใช่ LED   สว่างกว่าLEDมากครับ  ตัวนี้สว่างและน้ำไม่เข้าแน่นอนครับ

Mazda2  กับไฟหน้า Xenon Slide 10000k ครับ

ดูดีกว่าไฟฮาโลเจนเดิมๆ แบบเทียบกันไม่ได้เลย

Mazda Fighter  ของคุณเก๋  ขอหล่อๆแบบซีนอลอีกสักคัน

คุณตี๋มาเปลี่ยนหลอดไฟเป็น 12000k ครับ  บอกของเก่ายังหล่อไม่พอ  อิอิ

Mazda2  กับชุดไฟ Xenon Slide 6000k ครับ  สีขาวนวลๆเลย

สำหรับท่านที่ต้องการเลือกชุดไฟซีนอลที่ใช้งานได้ดีและให้แสงออกมาสวย  แนะนำตัวนี้เลยครับ  สวยพอดีๆ 6000k

ST191 คันนี้เจ้าของรถต้องการเลือกตัวที่ใช้งานได้ดีที่สุดครับ   คำตอบเดียวคือ Xenon Slide 4300k ครับ

ดูกันชัดๆครับ 4300k  ตัวจริงสีสวยมากครับ   

ภาพนี้ผมถ่ายไว้ก่อนติดตั้ง Xenon นะครับ ไฟหน้าฮาโลเจนเดิมๆ ACCORD ตาเพชรของคุณรุจครับ

ลองเปรียบเทียบแสงดูกับภาพข้างบนนะครับ  ภาพนี้ติดตั้ง Xenon Slide 6000k เรียบร้อยแล้วครับ

อีกมุมกับ ACCORD ตาเพชร ของคุณรุจ ครับ   สีขาวนวลๆ  สวยด้วยใช้งานด้วยครับ

Tiger D4D  คันนี้ เจ้าของเลือกตัว 15000k  สีออกฟ้าเลย  อย่างในรูปแหละครับ  สุดจะบรรยาย

ตัวจริงออกฟ้าชัดเจนมากครับ   สีนี้ต้องใจรักนะครับ  เพราะฝนตกจะขับยากเอาเรื่องล่ะครับ

City2003  จาก Honda City Club     อีกหนึ่งคันที่เลือกใช้ Xenon Slide 6000k  ครับ

ดูกันอีกสักมุมนะครับ สำหรับ 6000k

New Vios  จาก New Vios Club  ครับ    Xenon Slide 10000k  ไฟสูง-ต่ำ เป็นซีนอลครับ

ภาพนี้ผมถ่ายกลางแจ้งเลยครับ  มั่นใจเลยว่าถ้าเป็นไฟฮาโลเจนเดิมๆ คงมองแทบไม่เห็นเลย  อิอิ

Camry ของพี่ต๊อบครับ   6000k  ตามกระแสนิยมครับ

6000k  ชัดๆจากในโคมเลย   ขาวนวลเนียนครับ

เอารูปแสงจาก Xenon 3000k มาฝากครับ 

Triton ของคุณพ่อของคุณเก๋ครับ  วิ่งต่างจังหวัดล้วนๆผมเลยจัดชุดสุดจิ๊ดให้ซะเลย  ไฟหน้า Xenon 6000k ตัดหมอก 3000k

วันนี้ผมมีโอกาสได้ถ่ายภาพแสงไฟตัดหมอกของตัว 3000k   ดูที่พื้นถนนแสงชัดเจนมากครับ  เหลืองได้ใจมากๆ

ตัดหมอก 3000k นอกจากสวยแล้ว  เวลาฝนตกหนักๆ หรือถนนดำๆ  เราจะขับได้แบบชิวๆเลยครับ  ถูกใจพ่อคุณเก๋มากครับ

อัพรูปสวยๆ ของเพื่อนๆจาก Club4G  ครับ

EVOLUTION 5  ของคุณปู๊น จาก CLUB4G ครับ 

คุนปู๊นเลือกใช้ Xenon Slide 8000k  แสงสีขาวสุดๆครับ

อีกคันงามๆจาก CLUB4G ครับ   ไฟหน้า Xenon Slide 10000k   ไฟตัดหมอด Xenon 3000k  ดูลงตัวมากๆ

ไฟตัดหมอกสีเหลืองด้านล่าง 3000k  ตัวจริงสีสวยมากครับ   ใช้ดีมากๆเวลาฝนตก หมอกลง   คนที่ใช้อยู่รู้ดีครับป๋ม

การติดตั้งบัลลาสในกันชนหน้าของไฟตัดหมอก เรายึดน๊อตแน่นหนา  ไม่มีการรัดเข็มขัดแล้วห้อยไว้ หรือแปะกาว2หน้าแล้วหาที่ซุกครับ

.......

• Newbie
  • *
อัพรูปเพิ่มครับ  6/10/54

CIVIC EG 4ประตู  B18C  ซิ่งสุดๆ  เจ้าของคันนี้เลือกใช้ชุด Xenon Slide 8000k  ครับ

ช่างกำลังเก็บรายละเอียดงานติดตั้งครับ   8000k แสงขาวจั๊วเลย

MITSUBISHI  STRADA  กับ Xenon Slide 4300k  พี่เค้าวิ่งงานต่างจังหวัดตลอด ผมเลยแนะนำตัวนี้ไปครับ  เนียนมากๆ

ACCORD ตาเพชร จาก CB3THAILAND ครับ

รถรุ่นนี้มีปัญหาเรื่องไฟหน้าไม่สว่างเอามากๆครับ  ทางเลือกอีกทางครับ XENON จบง่ายที่สุดครับ

VIOS ของคุณก่อนครับ  เหตุผลที่มาที่ร้านก็เพราะ เวลาเมามองไม่ค่อยเห็นทางเลย  อิอิ

ติดตั้งเรียบร้อยครับ  สว่างขึ้นเยอะมากๆ   เอ้าๆเวลาเมาก็ขับระวังหน่อยนะครับคุณก่อน

ST191 จาก CORONA CLUB  กับชุดไฟ Xenon Slide 6000k  ครับ

6000k  สีขาวนวลๆ  ตัวนี้ติดถนนดีครับ

CIVIC ES กับไฟหน้า Xenon Slide 4300k  ตัวนี้เน้นเรื่องการใช้งานสุดๆครับ

4300k สีขาว อมส้ม  ทัศนวิสัยที่ดีที่สุดในการขับขี่ของทุกท่าน ฝนตก-ถนนดำ  ไม่มีปัญหาครับ

Mitsubishi Triton 500แรงม้า ของคุณโจ้  ไฟหน้า Xenon Slide 8000k  ไฟตัดหมอก Xenon 10000k   ครับ

ภาพนี้เปรียบเทียบระหว่าง Xenon 4300k(ซ้าย) กับไฟฮาโลเจนเดิมๆที่ติดรถมาครับ(ขวา) ความสว่างเทียบกันไม่ติดฝุ่นครับ

คุณกุ๊กไก่กลับมาอีกครั้ง  แต่คราวนี้มาติดตั้งไฟ Day Light ครับ

Day Light ตัวนี้เป็นหลอด SMD นะครับ  ไม่ใช่ LED   สว่างกว่าLEDมากครับ  ตัวนี้สว่างและน้ำไม่เข้าแน่นอนครับ

Mazda2  กับไฟหน้า Xenon Slide 10000k ครับ

ดูดีกว่าไฟฮาโลเจนเดิมๆ แบบเทียบกันไม่ได้เลย

Mazda Fighter  ของคุณเก๋  ขอหล่อๆแบบซีนอลอีกสักคัน

คุณตี๋มาเปลี่ยนหลอดไฟเป็น 12000k ครับ  บอกของเก่ายังหล่อไม่พอ  อิอิ

Mazda2  กับชุดไฟ Xenon Slide 6000k ครับ  สีขาวนวลๆเลย

สำหรับท่านที่ต้องการเลือกชุดไฟซีนอลที่ใช้งานได้ดีและให้แสงออกมาสวย  แนะนำตัวนี้เลยครับ  สวยพอดีๆ 6000k

ST191 คันนี้เจ้าของรถต้องการเลือกตัวที่ใช้งานได้ดีที่สุดครับ   คำตอบเดียวคือ Xenon Slide 4300k ครับ

ดูกันชัดๆครับ 4300k  ตัวจริงสีสวยมากครับ   

ภาพนี้ผมถ่ายไว้ก่อนติดตั้ง Xenon นะครับ ไฟหน้าฮาโลเจนเดิมๆ ACCORD ตาเพชรของคุณรุจครับ

ลองเปรียบเทียบแสงดูกับภาพข้างบนนะครับ  ภาพนี้ติดตั้ง Xenon Slide 6000k เรียบร้อยแล้วครับ

อีกมุมกับ ACCORD ตาเพชร ของคุณรุจ ครับ   สีขาวนวลๆ  สวยด้วยใช้งานด้วยครับ

Tiger D4D  คันนี้ เจ้าของเลือกตัว 15000k  สีออกฟ้าเลย  อย่างในรูปแหละครับ  สุดจะบรรยาย

ตัวจริงออกฟ้าชัดเจนมากครับ   สีนี้ต้องใจรักนะครับ  เพราะฝนตกจะขับยากเอาเรื่องล่ะครับ

City2003  จาก Honda City Club     อีกหนึ่งคันที่เลือกใช้ Xenon Slide 6000k  ครับ

ดูกันอีกสักมุมนะครับ สำหรับ 6000k

New Vios  จาก New Vios Club  ครับ    Xenon Slide 10000k  ไฟสูง-ต่ำ เป็นซีนอลครับ

ภาพนี้ผมถ่ายกลางแจ้งเลยครับ  มั่นใจเลยว่าถ้าเป็นไฟฮาโลเจนเดิมๆ คงมองแทบไม่เห็นเลย  อิอิ

Camry ของพี่ต๊อบครับ   6000k  ตามกระแสนิยมครับ

6000k  ชัดๆจากในโคมเลย   ขาวนวลเนียนครับ

เอารูปแสงจาก Xenon 3000k มาฝากครับ 

Triton ของคุณพ่อของคุณเก๋ครับ  วิ่งต่างจังหวัดล้วนๆผมเลยจัดชุดสุดจิ๊ดให้ซะเลย  ไฟหน้า Xenon 6000k ตัดหมอก 3000k

วันนี้ผมมีโอกาสได้ถ่ายภาพแสงไฟตัดหมอกของตัว 3000k   ดูที่พื้นถนนแสงชัดเจนมากครับ  เหลืองได้ใจมากๆ

ตัดหมอก 3000k นอกจากสวยแล้ว  เวลาฝนตกหนักๆ หรือถนนดำๆ  เราจะขับได้แบบชิวๆเลยครับ  ถูกใจพ่อคุณเก๋มากครับ

อัพรูปสวยๆ ของเพื่อนๆจาก Club4G  ครับ

EVOLUTION 5  ของคุณปู๊น จาก CLUB4G ครับ 

คุนปู๊นเลือกใช้ Xenon Slide 8000k  แสงสีขาวสุดๆครับ

อีกคันงามๆจาก CLUB4G ครับ   ไฟหน้า Xenon Slide 10000k   ไฟตัดหมอด Xenon 3000k  ดูลงตัวมากๆ

ไฟตัดหมอกสีเหลืองด้านล่าง 3000k  ตัวจริงสีสวยมากครับ   ใช้ดีมากๆเวลาฝนตก หมอกลง   คนที่ใช้อยู่รู้ดีครับป๋ม

การติดตั้งบัลลาสในกันชนหน้าของไฟตัดหมอก เรายึดน๊อตแน่นหนา  ไม่มีการรัดเข็มขัดแล้วห้อยไว้ หรือแปะกาว2หน้าแล้วหาที่ซุกครับ

.......

• Newbie
  • *
สนใจสอบถามเพิ่มเติมได้ครับ   เปิดรับสาย 08.00-24.00 ครับ

เวลาเปิดทำการ  09.00-19.00   ครับ  วันจันทร์-วันเสาร์

ปล.  สำหรับลูกค้าที่สะดวกวันอาทิตย์  โทรนัดก่อนนะครับ

ออฟไลน์ most wanted

• Tiida Team Thailand (M)
  • Full Member
  • *
อยู่แถวใหนครับ สนใจใส่ Tiida

• Newbie
  • *
อยู่แถวใหนครับ สนใจใส่ Tiida

ซอยเลี่ยงเมืองนนทบุรี5  ครับ  ระแวกใกล้เคียง  ท่าน้ำนนทบุรี  ตลาดนนท์   บิ๊กซีติวานนท์

สอบถามเพิ่มเติมได้ครับ 084-2091399 กอล์ฟ ครับ

• Newbie
  • *
ต่างจังหวัดเรามีบริการส่ง EMS ทั่วประเทศครับ