ผู้เขียน หัวข้อ: เขาทรายขึ้นชก กทม.รถโล่งจริงเหรอครับ  (อ่าน 5663 ครั้ง)

ออฟไลน์ tide_51

• Full Member
Re: เขาทรายขึ้นชก กทม.รถโล่งจริงเหรอครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 10:19 »
เขาทราย  แสนศักดิ์  สด  เป็นยุครุ่งเรืองของมวยไทยครับ

เหมือนฟุตบอลเอเชียนเกมส์ในอดีต ไทยเข้าชิงกับเกาหลีเมื่อไหร่......

ออฟไลน์ porkio

• Tiida Team Thailand (M)
  • Jr. Member
  • *
  • I Love Skeet
Re: เขาทรายขึ้นชก กทม.รถโล่งจริงเหรอครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 13:24 »
ผมจำได้ว่า ตอนเด็ก ๆ ช่วงเขาทรายขึ้นชก

เราจะแอบไปเดิน พาต้า เพราะคนไม่มีเลย

เพิ่มเติม ฉายาเค้าคือ ซ้ายทะลวงใส้ ครับโดนซ้ายเข้าท้อง ร่วงกันเห็น ๆ เลยครับ

ออฟไลน์ pikabom

• Hero Member
  • *
  • ได้แต่ ยืนมอง.............มองจากที่ไกล♬
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 13:42 »
จำได้ แมช ที่เขาทราย ต่อยก่อนแขวนนวม พ่อกะแม่นั่งลุ้นหน้าทีวี  ฮ่าๆ ไอ่เราก้จะดูกาตูน  :YoyoEmo27: :YoyoEmo27:

เติม 200 จาก ปากซอย เข้าบ้าน  น้ำมันยังเหลือ!!!!!!

ออฟไลน์ tonlovewand

• *
  • หน้าหนาว คือช่วงเวลาแห่งความสุข
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 14:50 »
จำได้ แมช ที่เขาทราย ต่อยก่อนแขวนนวม พ่อกะแม่นั่งลุ้นหน้าทีวี  ฮ่าๆ ไอ่เราก้จะดูกาตูน  :YoyoEmo27: :YoyoEmo27:

ผมจำได้คร่าวๆว่าเขาเสียแชมป์นิครับ

ออฟไลน์ suraaem

• Staff
  • กลับมาอีกครั้งด้วยกำลังใจเต็ม100(อีกคน)
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 16:11 »
ต้นนี่ช่างหากระทู้มาหลอกล่อคนสูงอายุให้มารวมตัวกันเนอะ :YoyoEmo20:
"ถ้าความจริงและความยุติธรรม..หาไม่ได้ในสังคมเล็กๆของ ทิด้าคลับ...แล้วจะไปหาที่ไหนได้อีก"

ออฟไลน์ tuktik

• *
  • สี-ดอ-ดำ-ธรรมดา
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 16:22 »

ผมจำได้คร่าวๆว่าเขาเสียแชมป์นิครับ
สละตำแหน่ง เพราะร่างกายเริ่มไม่ไหว
เฮฮาไปกับทีด้าดำๆ

ออฟไลน์ EspaDA[13]

• *
  • White House My Tiida
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 14:59 »

สละตำแหน่ง เพราะร่างกายเริ่มไม่ไหว

ใช่ครับรู้สึกจะไม่ได้แพ้แต่ สละตำแหน่ง
Espada[13] No.77

ออฟไลน์ Ving-Ving

• Tiida Team Thailand (F)
  • Sr. Member
  • *
  • วันนี้ วันหน้่า ก็รัก Tiida เหมืิอนเดิม
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 16:41 »
จำได้ว่า ตอนเด็กๆ พ่อชอบดู เราเลย อดดูการ์ตูน ผู้ใหญ่เอาแต่ใจ ไม่เข้าใจเด็กๆ อย่างเราเลย   :YoyoEmo06:
(~_~) ขับ Tiida ไปหาใครดี (~..~)

• *
  • หน้าหนาว คือช่วงเวลาแห่งความสุข
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 16:53 »
จำได้ว่า ตอนเด็กๆ พ่อชอบดู เราเลย อดดูการ์ตูน ผู้ใหญ่เอาแต่ใจ ไม่เข้าใจเด็กๆ อย่างเราเลย   :YoyoEmo06:

โห รุ่นนั้นพี่หน่องดูการ์ตูน  :YoyoEmo44: ต้นยังไม่เกิดแน่ๆเลย  :YoyoEmo38:

ออฟไลน์ jack_manunited

• **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 19:02 »
เขาทราย  แสนศักดิ์  สด  เป็นยุครุ่งเรืองของมวยไทยครับ

เหมือนฟุตบอลเอเชียนเกมส์ในอดีต ไทยเข้าชิงกับเกาหลีเมื่อไหร่......

แสนศักดิ์  เป็นยุคก่อน เขาทราย เกือบๆ สิบปีเลย ครับ ตอนนั้นผมยังเรียนประถมอยู่เลย หมดยุคแสนศักดิ์ เมืองสุรินทร์
ก็จะมี เนตรน้อย ส.วรสิงห์ กับ พเยาว์  พูนธรัตน์ แต่เป็นแชมป์ได้ไม่นาน  แล้วก็มาถึงยุค ของ สด ส.จิตรลดา, เขาทราย แกเล็คซี่, และ สามารถ พยัคอรุณ ยุคนี้แหละเป็นยุคทองของนักมวยไทย เขาทรายจะเป็นแชมป์นานที่สุด ป้องกันได้ 19 ครั้งซึ่งเป็นสถิติสูงสุดของรุ่นนั้น  หลังจากนั้นก็ประกาศแขวนนวมโดยไม่แพ้ใครเลยตั้งแต่เป็นแชมป์ หมดยุคนี้ผมก็ไม่ได้ติดตามข่าวแล้วรุ่นหลังๆ นี้ไม่รู้แล้วใครเป็นแชมป์บ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2010, 17:53 โดย jack_manunited »

ออฟไลน์ SignifeR

• *
  • ECO Car 1.2E CVT
    • หนังสือผ้าเสริมพัฒนาการสำหรับลูกน้อย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 21:44 »

แสนศักดิ์  เป็นยุคก่อน เขาทราย เกือบๆ สิบปีเลย ครับ ตอนนั้นผมยังเรียนประถมอยู่เลย หมดยุคแสนศักดิ์ เมืองสุรินทร์
ก็จะมี เนตรน้อย ส.วรพิน กับ พเยาว์  พูนธรัตน์ แต่เป็นแชมป์ได้ไม่นาน  แล้วก็มาถึงยุค ของ สด ส.จิตรลดา, เขาทราย แกเล็คซี่, และ สามารถ พยัคอรุณ
ยุคนี้แหละเป็นยุคทองของนักมวยไทย เขาทรายจะเป็นแชมป์นานที่สุด ป้องกันได้ 19 ครั้งซึ่งเป็นสถิติสูงสุดของรุ่นนั้น  หลังจากนั้นก็ประกาศแขวนนวม
โดยไม่แพ้ใครเลยตั้งแต่เป็นแชมป์ หมดยุคนี้ผมก็ไม่ได้ติดตามข่าวแล้วรุ่นหลังๆ นี้ไม่รู้แล้วใครเป็นแชมป์บ้าง

เดาอายุได้เลยนะครับ ห้าๆๆ ตอนเด็กๆ ปู่กับพ่อผมก็ติดดูมวย ถ้าเขาทรายหรือสด ชก นี่รถว่างจริงๆครับ ส่วนผมดูบ้างไม่ดูบ้าง ชอบดูตอนแจกทองก่อนชกมากกว่า
จำได้ว่าแทบจะปิดหน้ามิดเลยครับเยอะโคตร อย่างว่าสมัยก่อนทองถูก

ออฟไลน์ mrhengrasmee

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 22:11 »
คอนเฟิร์ม ครับ ... อีซ้ายทะลวงไส้ ของเค้า ดีจริงๆ ครับ ... แต่ เดี๋ยวนี้ ฮีโร่ ชาวไทย มาแสดงเป็น ตุ๊ดแต๋ว ไป ซะแล้วนี่ สิ

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 11:00 »
คอนเฟิร์ม ครับ ... อีซ้ายทะลวงไส้ ของเค้า ดีจริงๆ ครับ ... แต่ เดี๋ยวนี้ ฮีโร่ ชาวไทย มาแสดงเป็น ตุ๊ดแต๋ว ไป ซะแล้วนี่ สิ

เป็นการแสดงค้าบ  :YoyoEmo38:

ออฟไลน์ tide_51

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 18:02 »

ก็จะมี เนตรน้อย ส.วรพิน กับ พเยาว์  พูนธรัตน์ แต่เป็นแชมป์ได้ไม่นาน  แล้วก็มาถึงยุค ของ สด ส.จิตรลดา, เขาทราย แกเล็คซี่, และ สามารถ พยัคอรุณ
ยุคนี้แหละเป็นยุคทองของนักมวยไทย เขาทรายจะเป็นแชมป์นานที่สุด ป้องกันได้ 19 ครั้งซึ่งเป็นสถิติสูงสุดของรุ่นนั้น  หลังจากนั้นก็ประกาศแขวนนวม
โดยไม่แพ้ใครเลยตั้งแต่เป็นแชมป์ หมดยุคนี้ผมก็ไม่ได้ติดตามข่าวแล้วรุ่นหลังๆ นี้ไม่รู้แล้วใครเป็นแชมป์บ้าง

เดาอายุได้เลยนะครับ ห้าๆๆ ตอนเด็กๆ ปู่กับพ่อผมก็ติดดูมวย ถ้าเขาทรายหรือสด ชก นี่รถว่างจริงๆครับ ส่วนผมดูบ้างไม่ดูบ้าง ชอบดูตอนแจกทองก่อนชกมากกว่า
จำได้ว่าแทบจะปิดหน้ามิดเลยครับเยอะโคตร อย่างว่าสมัยก่อนทองถูก

อึ๋ย....เพิ่งทำบัตรรอบที่สองเอง..ยังไม่แก่...... :YoyoEmo30: :YoyoEmo30: :YoyoEmo30:
อาชีพผมไม่ต้องใช้บัตรประชาชนเนาะ...เปลี่ยน ซี มีก็เปลี่ยนบัตรที นี่ก็เพิ่งจะเปลี่ยนไปสองรอบเองนะ

ออฟไลน์ erangwing

• **
  • Cafeine 911
    • เสื้อผ้าแฟชั่นกาหลี ร้านขายเสื้อผ้า  www.i-fashion24.com  เดรส  ชีฟอง แซก เสื้อตัวสั้น เสื้อตัวยาว  เสื้อ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 20:57 »
เข้ามานั้งฟังประวัติหมู่บ้านครับ..... เดี๋ยวขอจดๆๆก่อน

ออฟไลน์ Kai

• Newbie
  • *
  • The rich can pay, the wise can chose.
    • STD Thailand
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 16:15 »
ดูมาหลายวัน ว่าจะไม่เข้ามาแล้ว กลัวคนรู้ว่าแก่ แต่อดไม่ไหว

วันที่เขาทรายต่อยแล้วถนนโล่งที่สุดในประวัติศาสตร์ของเขาทราย คือวันที่ต่อยกับก้องธรณี พยัคฆ์อรุณครับ  พี่ชายสามารถนี่แหละ ตอนนั้น 15 ยก เขาทรายเดินไล่ต่อยอย่างเดียว ก้องธรณีเดิินวน หนีไปรอบๆ แย็บๆ หมดยกเซียนมวยเฮเพราะคิดว่าก้องธรณีชนะ แต่กรรมการก็ชูจั๊กกะแร้ให้เขาทรายชนะ เพราะมวยอาชีพไม่ใช่มวยสมัครเล่น จะมาเต้นรำวงวนรอบเวทีแล้วชนะ กรรมการบอกว่า ให้ประเทศไทยไม่มีกีฬาสีบนถนนยังง่ายกว่า  :YoyoEmo06:  แล้วเขาทรายมีฝาแฝดคือเขาค้อ ที่เคยสร้างประวัติศาสตร์เป็นนักมวยฝาแฝดคู่แรกของโลก (เข้าใจว่ายังเป็นคู่เดียวอยู่นะครับ) ที่ได้ครองแชมป์โลกในเวลาเดียวกัน

อ้อ เพิ่มเติมข้อมูล เนตรน้อย นามสกุล ส.วรสิงห์ครับ ไม่ใช่ ส.วรพิน เป็นแชมป์โลกได้ไม่นาน เพราะป้องกันตำแหน่งได้แค่ครั้งเดียวก็เสียแชมป์ ส่วน พเยาว์ พูลธรัตน์นี่ เ็ป็นฮีโร่โอลิมปิกของประเทศไทยเลยก็ว่าได้ เพราะเป็นคนไทยคนแรกที่ได้เหรียญรางวัลจากการแข่งขันกีฬาโอลิมปิกครับ
กล้ามั้ยที่จะแตกต่าง
ชอบมั้ยที่จะโดดเด่นกว่าใคร
กลัวมั้ยที่จะลอง สิ่งที่ไม่คุ้นเคย
อย่าเชื่อ....จนกว่าจะได้ลอง
พิสูจน์ด้วยตัวคุณ เอง...
แล้วคุณจะพบ...ทางเลือกใหม่

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 17:02 »
ดูมาหลายวัน ว่าจะไม่เข้ามาแล้ว กลัวคนรู้ว่าแก่ แต่อดไม่ไหว

วันที่เขาทรายต่อยแล้วถนนโล่งที่สุดในประวัติศาสตร์ของเขาทราย คือวันที่ต่อยกับก้องธรณี พยัคฆ์อรุณครับ  พี่ชายสามารถนี่แหละ ตอนนั้น 15 ยก เขาทรายเดินไล่ต่อยอย่างเดียว ก้องธรณีเดิินวน หนีไปรอบๆ แย็บๆ หมดยกเซียนมวยเฮเพราะคิดว่าก้องธรณีชนะ แต่กรรมการก็ชูจั๊กกะแร้ให้เขาทรายชนะ เพราะมวยอาชีพไม่ใช่มวยสมัครเล่น จะมาเต้นรำวงวนรอบเวทีแล้วชนะ กรรมการบอกว่า ให้ประเทศไทยไม่มีกีฬาสีบนถนนยังง่ายกว่า  :YoyoEmo06:  แล้วเขาทรายมีฝาแฝดคือเขาค้อ ที่เคยสร้างประวัติศาสตร์เป็นนักมวยฝาแฝดคู่แรกของโลก (เข้าใจว่ายังเป็นคู่เดียวอยู่นะครับ) ที่ได้ครองแชมป์โลกในเวลาเดียวกัน

อ้อ เพิ่มเติมข้อมูล เนตรน้อย นามสกุล ส.วรสิงห์ครับ ไม่ใช่ ส.วรพิน เป็นแชมป์โลกได้ไม่นาน เพราะป้องกันตำแหน่งได้แค่ครั้งเดียวก็เสียแชมป์ ส่วน พเยาว์ พูลธรัตน์นี่ เ็ป็นฮีโร่โอลิมปิกของประเทศไทยเลยก็ว่าได้ เพราะเป็นคนไทยคนแรกที่ได้เหรียญรางวัลจากการแข่งขันกีฬาโอลิมปิกครับ
:YoyoEmo57: ข้อมูลแน่นจริงพี่เรา ประมาณยอดเซียน เวลาดูแล้วต้องขยับแขนเหมือนชกเองไปด้วยปะครับ คุณปู่ผมเป็นบ่อย ^^

ออฟไลน์ jack_manunited

• **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 17:51 »

ใช่ครับ  เนตรน้อย ส.วรสิงห์ จริงๆ ครับ ผมเขียนผิด เป็น ส.วรพิน (ขอกลับไปแก้ไขข้อมูลเดิม จาก ส.วรพิน เป็น ส.วรสิงห์ ) ขอบคุณครับที่แก้ไขข้อมูลให้เผื่อคนหลังมาอ่านจะได้ข้อมูลที่ถูกต้อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2010, 17:55 โดย jack_manunited »

ออฟไลน์ DOE

• Sr. Member
  • *
  • Photographer Cefiro-Thailand..รักคนอ่าน..55+
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 22:08 »
จริงครับ ถนนเงียบ แต่คนแน่นร้าน เมื่อก่อนทำร้านอาหาร คนตรึมเลย เวลามีถ่ายทอดสดกีฬา มวย หรือ ฟุตบอล

เรื่องกล้อง เรื่องถ่ายภาพ รู้ทุกอย่าง โทรมานะ
086-3364949 / โด
www.DOMEESIT.com