ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยค่ะ รถเป็นรอยขนแมว  (อ่าน 2931 ครั้ง)

ออฟไลน์ wana

• Newbie
  • *
ช่วยด้วยค่ะ รถเป็นรอยขนแมว
« เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2009, 21:48 »
จะนำรถออกจากศุนย์แล้ว รถไม่ได้เคลือบสี + พ่นกันสนิม เลยดูไม่เงาแถมยังมีรอยขนแมวด้วย(รถสีดำค่ะ) ถ้านำไปเคลือบสีรอยจะหายไหมคะ ราคาประมาณเท่าไรคะ(ไม่พ่นกันสนิม) ทำที่ไหนดีคะอยู่แถววิภาวดี งามวงศ์วานค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ HuKAnG

• Tiida Team Thailand (M)
  • Hero Member
  • *
  • WasH@HerE
    • WasH@HerE
Re: ช่วยด้วยค่ะ รถเป็นรอยขนแมว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2009, 22:12 »
หายครับ แต่ร้านลองหาในบอร์ดซื้อขายครับ ใกล้ทั้งนั้น

ลองติดร้านดูครับ เข้าโปรแกรมรายปีไปเลยครับ ราคามีตั้ง 4พันกว่าขึ้นไป แล้วแต่ร้านครับ

สีดำดูแลรักษายากนิดนึง ควรหาอุปกรณ์ในการรักษาแบบพวก spay ครับ ประเภท พวก ควิก ดีเทลเลอร์ ครับ

สามารถใช้ระหว่างวันได้ เพียงฉีดแล้วเช็ด และก็หนึ่งเดือนก็ไปเข้าโปรแกรมเคลือบสีครับ ของผมออกรถก็ไม่ได้ขอเคลือบสี พ่นกันสนิมมาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2009, 23:43 โดย HuKAnG »

ออฟไลน์ wana

• Newbie
  • *
Re: ช่วยด้วยค่ะ รถเป็นรอยขนแมว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 07:39 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ
รับรถมาแล้วจะรีบไปจัดการเลยค่ะ

ออฟไลน์ นิรนาม

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 07:57 »
เคลือบสีอย่างเีดียวคงไม่หาย ต้อง ขัด - เคลือบสี ครับ

แถววิภาวดี ลองดู แมคไกว แถวๆเมเจอร์รัชโยธิน น่ะครับ อยู่ใน อีเกิ้ลสโตร์ อีกทีน่ะครับ

ต้องขัดเตรียมผิวสีเดิมให้เรียบร้อยก่อน แล้วจึงค่อยเคลือบน่ะครับ ค่าใช้่จ่าย น่าจะมี 2 พันบาทขึ้นน่ะครับ

ออฟไลน์ Ram340 AutoSports

• *
  • One & Only
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 09:31 »
สีดำ  ไม่แนะนำให้ไปขัดตอนออกรถครั้งเดียวครับ  เพราะมันจะดีอยู่ได้อย่างเก่งไม่น่าเกิน 1-2 เดือน

ยิ่งไปล้างตามปั้ม หรือล้างธรรมดาๆ  แค่ครั้งเดียว เละแล้วคับ

แนะนำลองหาร้านที่ดีๆ งานดีๆ เป็นเมมเบอร์ดูแลรายปีไปเลยดีกว่า  ภายนอกภายใน คุ้มกว่า

จ่ายครั้งเดียวก็ 2-3 พันล่ะ   เพิ่มไม่เท่าไหร่ได้ทั้งปีเลย

ผมอยู่คาร์แคร์มา รถที่ไม่ได้ดูแลอย่างสม่ำเสมอ ทำให้มันกลับมาสภาพดีๆ ยากมากเลยคับ

คนจะไม่เข้าใจโทษว่าร้านไม่เก่ง  แต่.....มาหาเมื่อสายไปแล้วซะมากกว่า

081-983-5544 , 089-021-5544

โต้ง

ออฟไลน์ tuktik

• *
  • สี-ดอ-ดำ-ธรรมดา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 10:36 »
รถผมก็เป็น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2009, 10:49 โดย tuktik »
เฮฮาไปกับทีด้าดำๆ

ออฟไลน์ wsi11

• As sun goes down I feel the light betray me
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 11:24 »
ผมแย่หนักกว่านั้นอีก มันปีไม่ขึ้น เลยเอาเล็บจิกมั้ง เป็นทางเลย ไม่ใช่แค่ขน แต่เป็นรอยเล็บแมวเลย เห็นเนื้อขาวๆ ไป ขัดคงไม่ออกแหงๆ
Some days I just wanna up and call it quits,
I feel like i'm surrounded by a wall of bricks,
Every time I go to get up I just fall in pits,
My life's like one great big ball of shit,

ออฟไลน์ uninstall

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 12:05 »
มีอีกอีกร้านชื่อ pro clean คับ อย่าเข้าเด็ดขาดนะคับ ยํ้า"อย่าเข้าเด็ดขาด"

ล้าง + เคลือบ ห่วยแตกมาก ทําเองยังดีกว่าเลยคับ ไม่คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปคับ

ลองดูตัวอย่างละกันคับ

http://www.bmwsociety.com/board/showboard.asp?id=109215

http://www.newviosclub.com/forums/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=17433&highlight=

http://www.accordclubthailand.com/webboard/index.php?topic=64139.0

http://www.torakhong.org/kratoo.php?t=7023
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2009, 12:27 โดย uninstall »

ออฟไลน์ Arnon1955

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 14:18 »
จากประสบการณ์ Sunny เก่าผม อายุ 11 ปี เคลือบสีหนเดียวตอนออกจากห้าง ไม่ค่อยเป็นขนแมว แสดงว่าเคลือบดีมาก จำไม่ผิดไปเคลือบที่ Carlack แถวประชาชื่นที่ไปออกแถวติวานนท์ ลองค้นในกูเกิ้ลได้ครับ ภาษาไทยใช้ คาร์แล็ค ถ้าจำไม่ผิด ผมว่าจะเอา Tiida ใหม่ไปเคลือบบ้าง เคลือบจาก 0 มาดูไม่ค่อยมันเท่าคันเก่า หรือลองคลิ๊กที่นี่ ครับ http://www.carlack68ratanathibet.com/productcarlack.htm
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2009, 14:34 โดย Arnon1955 »

ออฟไลน์ KP_TIIDA

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 19:07 »
 :YoyoEmo11: ข้างบ้านเลี้ยงแมว 3 ตัว เต็มๆๆ เลยครับพี่น้อง :YoyoEmo10: ทั้งขน ทั้งข่วน

ออฟไลน์ blukie

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 13:06 »
รถสีดำเหมือนกัน ตอนนี้รถผมเริ่มมีรอยขนแมวเยอะด้วย
รอยขนแมว เคลือบสี อย่างเดียวไม่น่าจะออก ต้องขัด ครับ

ก็ทำสมาชิก ขัด-เคลือบสีรายปี ไว้เหมือนกัน

ส่วนการหาร้านขัด-เคลือบสี ก็ต้องดูดีๆ นะครับ
ถ้าไปร้านพวกนี้ตอนคนน้อย งานจะออกมาค่อนข้างดี ครับ
ถ้าคนเยอะ งานก็จะไม่ค่อยเรียบร้อยเท่าไหร่ ในความคิดของผม (อันนี้ไม่รู้เป็นเหมือนกันทุกๆที่รึเปล่านะครับ)

ท้ายที่สุดพอมันมีเยอะๆเข้า แล้วไม่มีเวลาลบรอย ก็เริ่มทำใจไปเองครับ
สิวที่เกิดขึ้นตามใบหน้า รักษาให้หาย และไม่ให้ขั้นอีกยังยากเลย รถมันก็เป็นแค่รถ รอยขนแมวนิดหน่อยก็ปล่อยๆไป สะสมไว้แล้วค่อยทำครับ (อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัว)