ผู้เขียน หัวข้อ: ประทับใจ นิสสันปทุมวัน เคลมเปลี่ยนช่วงล่างยกแผง :)  (อ่าน 3647 ครั้ง)

ออฟไลน์ soccereasy

• Newbie
  • *
ใช้บริการเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง พร้อมตรวจสภาพที่ นิสสันปทุมวันครับ ตั้งแต่ระยะ 5000 โล (แต่ไม่ได้ออกรถที่นี่นะ)
ใช้รถทีด้า มาประมาณ 2 ปี กับ 4 เดือน
- ครั้งแรกก็เคลม โช้คหลัง ตามที่เขาบอกให้ไปเคลมกันอ่ะ ก็ไม่มีปัญหาอะไรทำไม่นานก็เสร็จ
- ไฟท้ายข้างขวาดับเมื่อประมาณ3หมื่นโล พร้อมกับบ่นเรื่องสายพานดัง
   เอารถเข้าศูนย์ปทุมวัน เปลี่ยนให้จำได้ว่า หกสิบบาทหรืออะไรประมาณนั้น ไม่คิดค่าแรง
   แล้วเรื่องเสียงดังของสายพานก็หายไปด้วย
- เช็คห้าหมื่นโล ช่วงล่างด้านหน้าจะดังเวลาขึ้นหลังเต่า ให้ศูนย์ฯ แก้ ใช้ได้ 2 วัน เสียงไม่หาย
  โทรเข้าศูนย์ฯ เขาบอกเอาเข้ามาใหม่ นั่งไปกับหัวหน้าช่างเลย ดูสิเสียงมันเป็นยังไง
  ห้าหมื่น สีพันโล เอาเข้าไปลองนั่งขับกับหัวหน้าช่าง test ที่เนินลูกระนาดในศูนย์ ได้ยินไม่ชัด
  แต่เรารู้ว่าเสียงนี้แหละ บอกให้หัวหน้าช่างฟัง เขาฟังแล้วบอก OK เจ้าหน้าที่รับรถบอกว่า
  จะช่วยดูคอนโซลหน้าให้ด้วยเห็นลูกค้าบ่นว่าเสียงดัง (ผมยังไม่ได้บอกเค้านะ เพราะผมรู้สึกว่ามันไม่ดัง)
  ปรากฏว่า ทั้งหมดเคลมเปลี่ยน โช้คหน้าคู่ ยางกันฝุ่น คานปีกนก โช้คหลังคู่ (น้ำมันซึม)
  เค้าเคลมเปลี่ยนให้เราไม่มีค่าแรง วันเดียวเสร็จพร้อมตั้งศูนย์ล้อ ไม่ต้องรอให้บอกว่า
  ทำไมไม่เคลม อาการดังไม่หายรับผิดชอบเต็มที่แบบนี้ชอบไม่ต้องจ่างตังค์สักบาทครับ
- รถเสร็จก็โทรมาบอกลูกค้า เข้าแปดโมงครึ่ง เย็นได้ประมาณห้าโมงครึ่ง
  หัวหน้าฝ่ายรับรถยืนส่งลูกค้า พูดจากับลูกค้าดีมาก หัวหน้าช่างก็ดีพยายามช่วยเราแก้ปัญหา

อันนี้เป็นความประทับใจส่วนหนึ่ง จากศูนย์นิสสัน ปทุมวัน ครับ เดี๋ยวต้องดูยาวๆ อีกนิดว่าช่วงล่างมีเสียงดังอีกหรือไม่
แต่ที่ใช้มาวันนี้ เหมือนได้รถใหม่เลยครับ ช่วงล่างนิ่มขึ้นกระด้างน้อยลง ขึ้นหลังเต่าเงียบกริบ
ไม่มีเสียงแล้ว แค่อยากแชร์ประสบการณ์ให้ฟังเท่านั้นเองครับ ขอบคุณครับ นิสสัน ปทุมวัน

ปล. ถ้ามีเรื่องอะไรที่แย่ๆ เกี่ยวกับศูนย์ฯ หรือรถนิสสัน ทีด้า จะมาเล่าให้ฟังนะครับ
ตอนนี้ยังนึกไม่ออก :)

ออฟไลน์ pong503022

• Newbie
  • *
อ่านแล้วรู้สึกดีครับ :YoyoEmo57:

ออฟไลน์ worwear

• Webmaster
  • Hero Member
  • เจอกระทู้ไม่พึงประสงค์แจ้งลบได้ที่นี่เลยครับ
    • https://www.facebook.com/iShopcase
ดีครับ
คนทำงานดีๆ ต้องสนับสนุน

ออฟไลน์ pollex

• Jr. Member
  • **
ศูนย์บริการ และทีมช่างดีๆแบบนี้ รู้แล้วก้อขอยกย่องกับการทำงานครับ อย่างน้อยลูกค้านิสสันก้ออุ่นใจเพิ่มขึ้นที่มีศูนย์บริการดีๆไว้ซัพพอร์ตเขาได้แม้หมดระยะประกันไปแล้ว

ออฟไลน์ joez093

• Full Member
น่ายกย่องจัง ศูนย์อื่นๆ ควรดูแลลูกค้าแบบนี้มั่งนะครับ  :YoyoEmo17:

ออฟไลน์ olivero0

• Tiida Team Thailand (M)
  • *
  • นู๋ปลื้ม Tiida
สุดยอดครับ ต้องบอกต่อ

ออฟไลน์ Black_TeddY

เย้ดีใจด้วย โชคดีจริงๆ อิจฉานะเนี่ย :YoyoEmo58:

ออฟไลน์ metawee

• Newbie
  • *
  :YoyoEmo72:ขอโหวตอีกแรงคร้าบ ให้ศูนย์ปทุมวัน บริการดีมากมาย ไม่ได้ออกรถที่นั่นนะครับ แต่แอบอยู่ใกล้บ้าน เค้าบอกว่ามีอะไรมาได้เลย นอกเวลางานก็โทรสอบถามที่มือถือได้ตลอดน่ะครับ น่ารักมากมาย  :YoyoEmo24:

ออฟไลน์ kanit106

• Full Member
น่าดีใจครับนึกว่าจะเหลือแต่ศูนย์รามอินทราซะแล้วที่พึ่งพาได้ ขอยกย่องด้วยครับ

ออฟไลน์ KaiTong

• **
    • พระเครื่องสายสุพรรณบุรี สาย ชัยนาท เชิญชม..
เห็นด้วยครับ ผมเข้าศูนย์ประทุมวันตั้งแต่ออกรถ....ก็ประทับใจเช่นกัน เขาทำดีตรงที่ว่า เข้าแก้ปัญหาแบบม้วนเดียวจบ ถ้าติดปัญหาอะไรเขาก็บอก

ออฟไลน์ Puffer

• **
ดีใจด้วยค่ะ พอดีกำลังจะตัดสินใจออกรถที่ศูนย์นี้พอดี  :YoyoEmo45: คุณซัลมาอยู่ไหน มาดูแล้วไปบอกต่อที่ศูนย์ด้วยนะค่ะ จะได้มีกำลังใจขึ้นอีกเป็นกอง  :YoyoEmo51:

ออฟไลน์ soccereasy

• Newbie
  • *
Re: ประทับใจ นิสสันปทุมวัน เคลมเปลี่ยนช่วงล่างยกแผง :)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 14:58 »
มาเพิ่มเติมให้ฟังครับว่า ผ่านไปประมาณอาทิตย์กว่าแล้ว
โดยรวมถือว่าดีขึ้นผิดหูผิดตาเลยครับ ความนิ่มนวลกลับมาอย่างเห็นได้ชัด
จะบอกว่ายางยังไม่ได้เปลี่ยนเลยครับ ยังใช้ที่ติดมาจากโรงงานนั่นแหละ 2 ปี 4 เดือนล่ะ
ก่อนเปลี่ยนช่วงล่างนี่กระด้างมาก นึกว่ายางคงแย่มากๆแล้ว กำลังจะเปลี่ยนครับ
จริงๆ ก็ถึงเวลาเปลี่ยนยางแล้วหล่ะครับแต่รอทุนทรัพย์นิดหน่อย :)
ตอนนี้เรื่องเสียงดังหายเป็นปลิดทิ้ง ข้างหลังเต่านุ่มนวล
ลงจากอาคารจอดรถช่วงต่อทางลาดกับทางเรียบ เงียบดีมาก
ต้องขอขอบคุณ ศูนย์นิสสัน ปทุมวัน อีกครั้งครับ สำหรับการแก้ปัญหาในครั้งนี้