ผู้เขียน หัวข้อ: ฟิลม์ Lamina ราคานี้แพงรึเปล่าครับ  (อ่าน 15834 ครั้ง)

ออฟไลน์ blukie

• Jr. Member
  • **
ฟิลม์ Lamina ราคานี้แพงรึเปล่าครับ
« เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 22:26 »
พอดีไปติดฟิลม์ของ Lamina มาน่ะครับ
  - รอบคัน ANL35
  - บานหน้าเต็ม L75 Special  (เห็นเค้าบอกว่า L75 special ไม่เป็นลายน้ำ ไม่รบกวนการใช้งาน GPS, infared)

ทั้งหมด 5,800 บาท

เพื่อนๆว่าราคานี้แพงรึเปล่าครับ กลัวถูกหลอก ช่วยวิจารณ์ด้วยครับ

ออฟไลน์ Black_TeddY

• Hero Member
Re: ฟิลม์ Lamina ราคานี้แพงรึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 01:38 »
แพงนิดหน่อย แต่ติดไปแล้ว ทำไรได้อ่ะ 

ไม่ได้แพงซีเรียสหรอกนะ เพราะ ส่วนตัวรุ่นพี่ทำร้านฟิล์มและเครื่องเสียง ติดแบบที่บอกมา ไม่มีลายน้ำรุ้งๆเนี่ย ราคา 4000ถ้วน

แต่ถ้า อีกร้านนึง เพื่อนเอาไปติดมาแล้วมาคุยโม้ว่าแบบนี้เหมือนกันถูกสุดแล้วในกรุงเทพ 3000บาท เป็น Lamina มีใบรับประกัน เหมือนของคุณเป๊ะน่ะ ติดในห้องติดฟิล์มด้วย ไม่มีฝุ่น ไม่กะโหลกกะลาแน่นอน แต่อยู่ไกลถึงรังสิต คิดๆค่ารถไปก็ถัวๆแล้ว เลยไม่ไปร้านนั้น

ติดไปแล้ว ก็โอน่า ไม่แพงเกินอ่ะนะ แค่ แพงกว่านิหน่อยเอง (แค่เกือบ 3000)

ออฟไลน์ auaugust

• Tiida Team Thailand (F)
  • *
  • Line, whatapps : 089-1114517 ค่ะ
Re: ฟิลม์ Lamina ราคานี้แพงรึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 07:39 »
ก็รู้สึกว่าแพงกว่าที่อูเคยได้ยินมานะค๊า

เพราะที่อูไปติดมา  เค้าบอกราคาถูกกว่านี้เยอะเหมือนกันค่ะ  แต่จำราคาไม่ได้แล้ว

พอดีอูติด hi-cool ค่า :YoyoEmo13:
มุมสีติดโคมไฟน้องทีด้าของอู http://www.tiida-club.net/smf/index.php?topic=6684.0 คลิ๊กๆค่า
รับซื้อ รถยนต์มือสองทุกรุ่น ให้ราคาดีค่ะสนใจติดต่อได้ค่ะ  http://www.tiida-club.net/smf/index.php/topic,31259.0.html

ออฟไลน์ tuktik

• Tiida Team Thailand (M)
  • *
  • สี-ดอ-ดำ-ธรรมดา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 10:33 »
น่าจะต่ำกว่านี้ประมาณน้ำมันถังหนึ่งครับ
เฮฮาไปกับทีด้าดำๆ

ออฟไลน์ little angels

• *
  • Impul
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 22:45 »
ราคานี้แพงมากครับและที่บอกว่าไม่เป็นลายน้ำจากประสบการณ์มาคิดว่าไม่น่าเป็นไปได้เพราะจากที่ได้รองนั่งรถที่ติดฟิลม์หลายๆยี่ห้อแล้วไปวิ่งถนนวิภาตอนกลางคืนก็ยังเป็นทุกคันคับ

ออฟไลน์ thekop

• *
  • Tiida Club Member No. 168
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 22:54 »
L75 Special confirm ว่าไม่รบกวน GPS ครับ

แต่ลายน้ำผมว่า ขึ้นกับคนติดมากกว่า แต่ของผมไม่เป็นครับ

ขับสบายตามากเลย เดี๋ยวนี้ไม่ได้มีแค่วิกาวดีนะน้องบิว บรมราชชนนีก็มีไฟเหลือง ๆ มาให้หลอกตาเล่น ๆ แล้ว  :YoyoEmo07:
Tiida 5 drs 1.6G
Pioneer AVH-P4150DVD
Amp: Performance Black Magic BM100.4
Speaker: Prism SQ6 w/ Prism Cable
Sub:mage dynamic ID10V3D4
2 front doors Accumat Damp

เพื่อนขาย Contact Lens อยู่ มีหน้าร้านอยู่สีลม สถานีรถไฟฟ้าศาลาแดง ==> www.lens-hub.com

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 11:59 »
กำ ติดแพงอีกแล้วเรา
ตอนไปติด ก็ลังเลว่าจะติดแบบไหน
ระหว่าง
  รอบคัน ANL35 + บานหน้า APL50 = 3,800
  รอบคัน ANL35 + บานหน้า L75 Special = 5,800

แต่ใจอยากได้บานหน้าดีๆหน่อย เลย ยอมเพิ่มเงิน เพราะร้านเค้าบอกว่า แค่ L75 special ปรกติก็สามพันกว่าบาท จากราคาเต็ม 4,500
กลายเป็นว่า แพงเลยเรา กรำๆๆ

ออฟไลน์ MooAom

• Sr. Member
  • *
  • No.367
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 12:39 »
มาเก็บข้อมูล :YoyoEmo69:

กะว่าจะติดใหม่ เพราะเซลล์ติดมาให้ไม่ค่อยมืดเลยยย ว่าแต่รถสีดำ ถ้าติดใหม่เนี่ย จะติดรหัสอะไร รุ่นอะไรดีคะ (เรียกไม่ถูก) :YoyoEmo41:

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 13:53 »

กะว่าจะติดใหม่ เพราะเซลล์ติดมาให้ไม่ค่อยมืดเลยยย ว่าแต่รถสีดำ ถ้าติดใหม่เนี่ย จะติดรหัสอะไร รุ่นอะไรดีคะ (เรียกไม่ถูก) :YoyoEmo41:

รถสีดำ เหมือนกันครับ
ANL35 สีควันบุหรี่
L75 Special สีใส (ไม่มีสี)

ตอนไปติดเค้าบอกว่า "คนขับยังดูวัยรุ่นอยู่(หุๆ) เอาซัก 80% ดีมั้ย" แต่ไม่สู้ครับ จากประสบการณ์รถที่บ้าน
ที่บ้านติด 80% รอบคันมาแล้ว ขับกลางวันเหมือนฝนจะตกทั้งวัน  :YoyoEmo74:
ขับกลางคืน เวลาจะเปลี่ยนเลน จะไม่ค่อยมั่นใจ เวลาจอดรถกลางคืนยากครับ ต้องเปิดกระจกถอยรถ
มาแชร์ประสบการณ์ ให้ครับ ...
เทียบสีรถยนต์ กับ ฟิลม์ http://www.laminafilms.com/lamina/index.html
ตารางฟิลม์ http://www.laminafilms.com/products/carfilm-genius.php เลือกกลุ่มทางด้านขวา

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 13:59 »
น่าเห็นใจ อย่าไปคิดมากเลย ติดมาแล้ว เอาเป็นว่าพอใจกับคุณภาพฟิล์ม ก็พอแล้วนะ

ออฟไลน์ MooAom

• Sr. Member
  • *
  • No.367
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 15:11 »

รถสีดำ เหมือนกันครับ
ANL35 สีควันบุหรี่
L75 Special สีใส (ไม่มีสี)

ตอนไปติดเค้าบอกว่า "คนขับยังดูวัยรุ่นอยู่(หุๆ) เอาซัก 80% ดีมั้ย" แต่ไม่สู้ครับ จากประสบการณ์รถที่บ้าน
ที่บ้านติด 80% รอบคันมาแล้ว ขับกลางวันเหมือนฝนจะตกทั้งวัน  :YoyoEmo74:
ขับกลางคืน เวลาจะเปลี่ยนเลน จะไม่ค่อยมั่นใจ เวลาจอดรถกลางคืนยากครับ ต้องเปิดกระจกถอยรถ
มาแชร์ประสบการณ์ ให้ครับ ...
เทียบสีรถยนต์ กับ ฟิลม์ http://www.laminafilms.com/lamina/index.html
ตารางฟิลม์ http://www.laminafilms.com/products/carfilm-genius.php เลือกกลุ่มทางด้านขวา

แบบว่าอยากให้รถดูมืดๆ ดูดุๆ แต่ก็กลัวปัญหาอย่างที่บอกมาอ่ะค่ะ มือใหม่ด้วย แล้วจะยังไงดีนี่เรา :YoyoEmo01:

ออฟไลน์ kornsung

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 16:49 »
ติดที่ไหนของกรุงเทพช่วยแนะนำหน่อยจาไปเปลี่ยนบานหน้าถ้าไม่แพงจะเปลี่ยนรอบคันเลย
เพราะที่ศูนย์ติดมาด้านข้างพอไหวแต่ด้านหน้าแสงไฟฟุ้งมากเวลากลางคืน

ตอบด้วยด่วนก๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

:YoyoEmo60: :YoyoEmo60:

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 17:44 »
ติดที่ไหนของกรุงเทพช่วยแนะนำหน่อยจาไปเปลี่ยนบานหน้าถ้าไม่แพงจะเปลี่ยนรอบคันเลย
เพราะที่ศูนย์ติดมาด้านข้างพอไหวแต่ด้านหน้าแสงไฟฟุ้งมากเวลากลางคืน

ตอบด้วยด่วนก๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

:YoyoEmo60: :YoyoEmo60:

เค้าว่าของผมแพงกัน จะแนะนำดีรึเปล่า??
แต่ถ้าอยากไปร้านนี้จริงๆ ก็ วาไรตี้คาร์ อยู่ติดถนนใหญ่ฝั่งขาออก ระหว่าง สุขุมวิท 101 กับ 101/1 ข้างๆทางเข้า ปิยะรมณ์ ครับ (ไม่ได้ส่วนแบ่งนะครับ)
ติดต่อคุณพรศรี ครับ เจ้าของร้าน เบอร์ครับ 081-5585315 หรือ 02-3114756 อัธยาศัยดีครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 17:55 »
แพงนิดหน่อยแต่ถ้าเค้าบริการดีๆอัธยาศัยดี
คงไม่เสียหายอะไรอยู่ที่ประกันหลังการขายด้วย
จะโทรไปสอบถามดู  ขอบคุณก๊าบบ
 :YoyoEmo61: :YoyoEmo78: :YoyoEmo78:

ออฟไลน์ พ่อน้องเจ้าขา

• *
  • NO. 322
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 18:17 »
* * ติดเมื่อปลายปี 50 บานหน้า L 75 รอบคันเป็น L 20N  สิริรวม 6000 มีรับประกันจากลามิน่า ติดห้องแอร์ 

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 23:48 »
แพงนิดหน่อยแต่ถ้าเค้าบริการดีๆอัธยาศัยดี
คงไม่เสียหายอะไรอยู่ที่ประกันหลังการขายด้วย
จะโทรไปสอบถามดู  ขอบคุณก๊าบบ
 :YoyoEmo61: :YoyoEmo78: :YoyoEmo78:

ถูกต้องที่สุด บางแห่ง ราคาถูกน่าโดนมาก แต่ ก็ไม่ได้บริการหลังการขายดี เวลาติดฝีมือไม่เนี๊ยบ นะคร๊าบ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 12:03 »
up
โทรไปสอบถามแล้วร้านที่บอกราคาเท่ากัน  แต่
มีคนด่าในเวบด้วยว่าติดแล้วมีเม็ดทราย
ตอนติดไปได้2-3วัน เอากลับมาที่ร้านร้านบอกว่า
ต้องเสียเงินบานที่ขึ้นเม็ดทรายเลยตัดสินใจไม่เอาดีกว่า
ด่ากันนมากมายเอางายดีหว่า  มีร้านอื่นแนะนำม๊ายค๊าบ
พรุ่งนี้จาไปติดแล้ว  เอาแถวศรีนครินทร์คงไหว
 :YoyoEmo35: :YoyoEmo35: :YoyoEmo35:

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 16:13 »
ร้านอื่นไม่แน่ใจนะครับ รอสมาชิก ท่านอื่น ช่วยดีกว่าครับ
เส้นศรีนครินทร์ เห็นมีร้านเยอะน่ะครับ แต่ไม่เคยเข้าเหมือนกันครับ

ท่าทางจะอยู่โซนเดียวกัน ...

ออฟไลน์ พ่อน้องเจ้าขา

• *
  • NO. 322
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 19:10 »
 * * ถ้าแถว จ. นนท์พอจะมาไหวมั้ย  แถวๆ รพ. ทรวงอก 

ลองเช็คราคาดูครับ  ร้านซาวด์เทค  02-5896726 / 02-9509128

เป็นตัวแทนของลามิน่า เฮียเจ้าของอัธยาศัยดี  ถ้าไปแนะนำให้ไปเช้า

ผมติดตอนเย็นเสร็จมืด พอเช้ามา  มีช่องห่างบานหนึ่ง กลับไปที่ร้านเพื่อเก็บงาน

เฮียลอกทิ้งติดให้ใหม่เลย

Toey

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 17:24 »
เพิ่งไปติดให้เจ้า NEW CITY อีกคันมาครับ

ANL35 รอบคัน = 3,800 บาท..........