ผู้เขียน หัวข้อ: เครมประกัน ทำงัย..ไม่ให้เสียประวัติ  (อ่าน 2763 ครั้ง)

ออฟไลน์ SKY

• Tiida Team Thailand (M)
  • Jr. Member
  • *
 :YoyoEmo07:เพิ่งซื้อรถใหม่ ครับ ถามว่าการเครมประกัน ทำงัยไม่ให้เสียประวัติครับ แล้วเครมแบบใหนที่ทำให้เสียประวัติอ่ะ ครับ...แบบว่ารถคันแรก

ออฟไลน์ SignifeR

• Hero Member
  • *
  • ECO Car 1.2E CVT
    • หนังสือผ้าเสริมพัฒนาการสำหรับลูกน้อย
Re: เครมประกัน ทำงัย..ไม่ให้เสียประวัติ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2009, 09:00 »
:YoyoEmo07:เพิ่งซื้อรถใหม่ ครับ ถามว่าการเครมประกัน ทำงัยไม่ให้เสียประวัติครับ แล้วเครมแบบใหนที่ทำให้เสียประวัติอ่ะ ครับ...แบบว่ารถคันแรก

รอพี่เอ็มมาตอบดีกว่า อิอิอิ เจ้าพ่อประกันภัยอ่ะครับ

เครมยังไงไม่ให้เสียประวัติผมคิดว่า เครมกรณีเราโดนคนอื่นชนน่ะครับ และมีคู่กรณี แบบนี้ไม่เสียแน่ๆๆ แต่เครมแห้ง (ประเภทไม่ได้แจ้งเวลาเกิดเหตุ) เช่นอาจจะชนเสา ชนประตูบ้าน ชนกระถางต้นไม้ อันนี้น่าจะโดนจับตาครับ ผมโดนขึ้นเบี้ยจาก 11,000 มา 18,000 รอบแล้วครับ ปีเดียวเครมสีมันทั้งคันเลย 5 5 5 คือจริงๆ ตั้งใจทำสีใหม่ไง แต่ขี้เกียจจ่ายเองก็เล่นแบบนี้ เดี๋ยวนี้ทำยากแล้วครับ....ประกันภัยเข้มงวดขึ้นเยอะเลย

ออฟไลน์ golfy

• Newbie
  • *
Re: เครมประกัน ทำงัย..ไม่ให้เสียประวัติ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 19:37 »
สวัสดีครับ
ในฐานะที่ทำงานอยู่ประกันภัยนะครับ อยากจะชี้แจงว่า ถ้าเกิดเคลมแล้วเราเป็นฝ่ายผิด ไม่ว่าจะผิดจริง ๆ หรือเรารู้สึกว่ายังไงเราก็ไม่ผิดแต่ประกันบอกว่าเราผิด
แบบนี้ประวัติเสียแน่นอนครับ ปีต่ออายุส่วนลดประวัติดีก็ต้องลดลงแล้วแต่ว่าเราเคลมมากหรือน้อย แล้วที่ถามว่าจะทำยังไงที่ไม่ให้เสียประวัติ ตอบง่าย ๆ ครับ
ทำยังไงก็ได้ที่จะทำให้เราเป็นฝ่ายถูกครับ ส่วนวิธีก็แล้วแต่เจ้าของกระทู้แล้วกัน ไม่กล้าแนะนำ แต่อยากฝากไว้นิดนึงครับ ถ้าประกันเขาจับได้ว่าคุณเจตนา
ปกปิดหรือบิดเบือนความจริงนะครับโทษสถานหนักก็คือปฎิเสธการชดใช้สินไหมและออกหนังสือยกเลิกกรมธรรม์ครับ ถ้าโชคดีก็จบกับประกันที่เก่าแล้วไปหา
ประกันที่ใหม่ทำ แต่ถ้าโชคไม่ดีอาจเจอหนังสือเวียนไปทุกบริษัทประกันภัย แล้วรถทะเบียน xx-xxxx จะไม่สามารถทำประกันกับที่ใดได้อีก
หวังว่าคงช่วยให้หายสงสัยได้ไม่มากก็น้อยนะครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SKY

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 14:38 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ suraaem

• Staff
  • Hero Member
  • กลับมาอีกครั้งด้วยกำลังใจเต็ม100(อีกคน)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2009, 15:11 »
ขอโทษคับเพิ่มเข้ามาเจอ....ปกติอยู่หน้าวไรตี้ :YoyoEmo43:

อย่างที่คุณgolfyบอกแหละคับถูกต้องแล้ว...........ถ้าเป็นฝ่ายผิด(ซ่อมเราซ่อมเค้า)ยังไงก้อเสียประวัติ.........หรือประมาทร่วม(ต่างคนต่างซ่อม)ก้อเสียประวัติ.........การเสียประวัติเป็นตามลำดับดังนี้คับ

ถ้าเครมเป็นฝ่ายผิดจะไม่ได้รับส่วนลดประวัติดี 20% แต่ถ้า เครมเกิน4ครั้ง หรือเครมเกิน200%....ของราคาเบี้ยสุทธิจะโดนเพิ่มเบี้ย 20%คับ

แต่ตอนนี้ถ้าเครมไม่ถึง60%หรือว่าง่ายๆไม่เกินหมื่น  สามารถอนอุโลมขอประหวัติดีได้คับ....สงสัยโทรมา 081-6333-644 เอ็มคับ

"ถ้าความจริงและความยุติธรรม..หาไม่ได้ในสังคมเล็กๆของ ทิด้าคลับ...แล้วจะไปหาที่ไหนได้อีก"