ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีวิธีป้องกันหมาฉี่ใส่ล้อรถบ้างครับ  (อ่าน 9780 ครั้ง)

ออฟไลน์ KoKoKaew

• Tiida Team Thailand (M)
  • Full Member
  • *
เมื่อวานไปเจอน้ำยาฉีดล้อรถป้องกันหมาฉี่ใส่ที่โลตัส
จำยี่ห้อไม่ได้ ไม่รู้ว่าเวิร์ครึป่าว
ใครเคยใช้บ้างครับ
หรือว่าใครมีวิธีอื่นๆ
แนะนำหน่อยครับ

กันไว้ดีกว่าแก้

ออฟไลน์ @NoTe@

• Hero Member
  • *
Re: ใครมีวิธีป้องกันหมาฉี่ใส่ล้อรถบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 21:54 »
ข้างบ้านผมใช้พริกป่นละลายน้ำแล้วเทที่พื้นบริเวณล้อ ทิ้งสักพักค่อยเอารถมาจอด ได้ผลเหมือนกันแต่อยู่ไม่นาน ระยะหลังเห็นเปลี่ยนมาใช้พริกป่น  :YoyoEmo74:

ออฟไลน์ HuKAnG

• *
  • WasH@HerE
    • WasH@HerE
Re: ใครมีวิธีป้องกันหมาฉี่ใส่ล้อรถบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 22:24 »
ใช้มาหลายวิธีแล้วครับ ทั้งน้ำยากันหมาฉี่ ผมสุดท้ายก็ปล่อยไปครับ

ถ้าเจอรอยหมาฉี่ใส่ ก็เอาน้ำมาลาดซะ เพราะยังไงผมล้างรถอาทิตย์ละครั้งอยู่แล้ว

(แต่วิธีที่ดีกว่าป้องกันครับ คือจัดการตอนมันกำลังฉี่นี้แหละ ยกขาปุ๊บรองเท้าแตกปั๊บเลย)

ออฟไลน์ suraaem

• Staff
  • กลับมาอีกครั้งด้วยกำลังใจเต็ม100(อีกคน)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 07:54 »
เคยเห็นเค้าเอาขวดน้ำมาวางไว้อ่ะ... :YoyoEmo07:......ไม่รู้จะช่วยได้ป่าว :YoyoEmo17:
"ถ้าความจริงและความยุติธรรม..หาไม่ได้ในสังคมเล็กๆของ ทิด้าคลับ...แล้วจะไปหาที่ไหนได้อีก"

ออฟไลน์ subway

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 08:57 »
ผมใช้ไม้เบสบอลครับ จัดการตั้งแต่ตอนมา ดมๆเลยครับ แค่นี้ก้ไม่กล้าเฉียดหน้าบ้านแล้วครับ อิอิอิ
รู้รอบตัวแต่ ไม่รู้ดีรู้ชั่วก็เสื่อม
รู้จักคนมากมายหลายวงการแต่ ไม่รู้จักตัวเองก็เสื่อม
รู้วิธีสร้างตึกสูงนับร้อยชั้นแต่ ไม่รู้วิธีฝึกใจให้สูงก็เสื่อม
รู้เรียนเอาปริญญาสูงๆแต่ ไม่รู้จักยกพฤติกรรมให้สูงก็เสื่อม

• Staff
  • กลับมาอีกครั้งด้วยกำลังใจเต็ม100(อีกคน)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 09:25 »
ผมใช้ไม้เบสบอลครับ จัดการตั้งแต่ตอนมา ดมๆเลยครับ แค่นี้ก้ไม่กล้าเฉียดหน้าบ้านแล้วครับ อิอิอิ

นี่มาแนวโหดจัง  หมามันวิ่งตั้งแต่เราออกประตูมาแล้ว :YoyoEmo26:

แอบเอา สไนเปอร์ ซุ่ม ยิงเลยดีกว่า :YoyoEmo17:
"ถ้าความจริงและความยุติธรรม..หาไม่ได้ในสังคมเล็กๆของ ทิด้าคลับ...แล้วจะไปหาที่ไหนได้อีก"

ออฟไลน์ Pookpik^^

• Tiida Team Thailand (F)
  • *
  • No. 0166
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 09:29 »
:YoyoEmo38: ^^ สงสัยว่าเราคงต้องฉี่ใส่ล้อรถก่อน..พอหมามันมาดมๆจะได้รู้ว่า..

รถมีเจ้าของแล้วเฟ้ยยยย..อิอิ  ล้อเล่งงงงงงงงงงงง....น๊าค๊า..แหะๆๆ  :YoyoEmo73:

• Staff
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 09:49 »
:YoyoEmo38: ^^ สงสัยว่าเราคงต้องฉี่ใส่ล้อรถก่อน..พอหมามันมาดมๆจะได้รู้ว่า..

รถมีเจ้าของแล้วเฟ้ยยยย..อิอิ  ล้อเล่งงงงงงงงงงงง....น๊าค๊า..แหะๆๆ  :YoyoEmo73:

แหมๆๆๆๆๆปิ๊ก....ชอบเอาเรื่องจิงมาพูดเล่นนะ............. :YoyoEmo17:

ออฟไลน์ subway

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 09:51 »

นี่มาแนวโหดจัง  หมามันวิ่งตั้งแต่เราออกประตูมาแล้ว :YoyoEmo26:

แอบเอา สไนเปอร์ ซุ่ม ยิงเลยดีกว่า :YoyoEmo17:
ถือแอบๆไว้ข้างหลังดิพี่เอ็มมันจะได้ไม่เห็นว่าถือไรมาถ้ามันไม่เห็นมันก็ไม่สนใจเราหรอกแล้วเดินมึนๆทำไม่รู้ไม่ชี้พอได้จังหวะก็เอาไม้สะกิดเตือนมันไปว่าอย่ามาแสดงอาณาเขตแถวนี้นะ อิอิอิ
รู้รอบตัวแต่ ไม่รู้ดีรู้ชั่วก็เสื่อม
รู้จักคนมากมายหลายวงการแต่ ไม่รู้จักตัวเองก็เสื่อม
รู้วิธีสร้างตึกสูงนับร้อยชั้นแต่ ไม่รู้วิธีฝึกใจให้สูงก็เสื่อม
รู้เรียนเอาปริญญาสูงๆแต่ ไม่รู้จักยกพฤติกรรมให้สูงก็เสื่อม

ออฟไลน์ Silver Spirit

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 11:13 »
เลี้ยงหมาตัวเมียครับ :YoyoEmo85:

หรือไม่ก็ฉี่ก่อนมันเวลามันมาดมมันจะได้ไม่กล้าฉี่ :YoyoEmo38:

ออฟไลน์ praanew

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 12:22 »

มันคงฉี่ทับ เพื่อบอกว่าข้าขาใหญ่กว่ามั้ง  :YoyoEmo41:

ออฟไลน์ พี่ขาว

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 12:41 »
เอาขวดน้ำวางกันโดยใช้ล้อละ 4 ขวด วางห่างจากล้อ 1 คืบกว่า ก็น่าจะช่วยได้ เพราะ ลองใช้วิธีนี้มานานแล้วได้ผลดีมากครับ

ออฟไลน์ DOE

• Sr. Member
  • *
  • Photographer Cefiro-Thailand..รักคนอ่าน..55+
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 16:35 »
หนังสติ๊ก    :YoyoEmo54:

เอามาเป่ากบ เฝ้ารถใว้แก้เซง เผื่อมันมาจะได้ไล่ทัน
  :YoyoEmo87:

เรื่องกล้อง เรื่องถ่ายภาพ รู้ทุกอย่าง โทรมานะ
086-3364949 / โด
www.DOMEESIT.com

ออฟไลน์ tuloveu

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 17:10 »
ผมใช้พวกน้ำยาเคลือบเงายางล้อรถ เคลือบอยางสม่ำเสมอครับ ล้อรถดำเงางาม.. น้องหมาไม่ฉี่ใส่ล้อ

แต่น้องหมาเปลี่ยนที่ มาฉี่ใส่ไฟตัดหมอกแทน...    :YoyoEmo74:

ออฟไลน์ HuKAnG

• *
  • WasH@HerE
    • WasH@HerE
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 17:25 »
ผมใช้พวกน้ำยาเคลือบเงายางล้อรถ เคลือบอยางสม่ำเสมอครับ ล้อรถดำเงางาม.. น้องหมาไม่ฉี่ใส่ล้อ

แต่น้องหมาเปลี่ยนที่ มาฉี่ใส่ไฟตัดหมอกแทน...    :YoyoEmo74:

เหมือนกันเลยครับ

ออฟไลน์ พละกำลังถึงขีดสุด

• *
  • ทำดีให้ลูกดู
    • facebook.com/suphatphong
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 18:20 »

เหมือนกันเลยครับ

ที่เดียวกันเลยครับ ทั้งที่บ้านพ่อตา และบ้านพ่อตัวเอง  :YoyoEmo35:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2008, 21:53 โดย พละกำลังถึงขีดสุด »
"ถ้าคุณเดินตามรอยเท้าคนอื่น...แล้วคุณจะมีรอยเท้าไว้ให้คนอื่นเดินตามมั้ย"

ออฟไลน์ First car

• Sr. Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 21:45 »
จากประสบการณ์ ต้องใช้ที่ปิดล้อครับ(ผมใช้แผ่นฟิวเจอร์บอร์ด)  :YoyoEmo72:
ทำความสะอาดง่ายครับ อย่างอื่นๆ ลองแล้วครับ  :YoyoEmo37:
(ขวดน้ำ----> ขวดเหลือง,น้ำยา ----> ถูกเคลือบฉี่อีกเหมือนกัน)
อีกอย่างลองสังเกตนะครับ...
ถ้าล้อสกปรกเลอะเหมือนมีกลิ่นติดล้อมา จะถูกฉี่ใส่ทุกครั้ง
ผมลองใช้ผ้าชุบน้ำเช็ดทำความสะอาดล้อ(เฉพาะแม็ก) ปรากฎว่า แทบจะไม่ถูกฉี่ใส่ล้อเลยครับ
..................................
ก็ แชร์ประสบการณืกันครับ  :YoyoEmo42:
ชีวิตที่พอเพียง

ออฟไลน์ pookiexp

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 21:59 »
ผมใช้ยาฆ่าแมลง ครับ ฉีดพอบางๆ รับรอง ลองเลย

ออฟไลน์ สรพงษ์(โอ๋)

• หากความรักเดินในความฝัน...
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 23:46 »
ให้ถอดล้ออกทุกครั้งที่จอดครับรับรองไม่มีหมาตัวไหนมาฉี่ใส่ล้อได้แน่ครับ อิอิ  :YoyoEmo79: ขอโทษคราบ......
บุคคลอันตรายห้ามเข้าใกล้ อาจหลงรักโดยไม่รู้ตัว อิอิ

ออฟไลน์ พละกำลังถึงขีดสุด

• *
  • ทำดีให้ลูกดู
    • facebook.com/suphatphong
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 00:43 »
ให้ถอดล้ออกทุกครั้งที่จอดครับรับรองไม่มีหมาตัวไหนมาฉี่ใส่ล้อได้แน่ครับ อิอิ  :YoyoEmo79: ขอโทษคราบ......

:YoyoEmo41: อืมมมม....จริงด้วย  ผมก็เคยจอดรถโดยเอาล้อชี้ขึ้นฟ้า...ก็น่าจะแก้ปัญหาได้เหมือนกัน  เสียอย่างเดียวตอนออกจากรถยากหน่อยครับ  เพราะตอนนั้นคลานออกจากทางกระจกหลัง :YoyoEmo41:

:YoyoEmo79:
"ถ้าคุณเดินตามรอยเท้าคนอื่น...แล้วคุณจะมีรอยเท้าไว้ให้คนอื่นเดินตามมั้ย"